റഷ്യൻ മെഡിക്കൽ സർവകലാശാലകളുടെ FMGE വിജയ ശതമാനം: വർഷം തിരിച്ചുള്ള കണക്കുകൾ
2025 ഡിസംബറിലെ FMGE സെഷനിൽ റഷ്യൻ സർവകലാശാലകളിൽ നിന്നുള്ള 6,878 പേരിൽ 2,128 പേർ വിജയിച്ചു: 30.9%. ഞങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുത്തിയ ഓരോ റഷ്യൻ സർവകലാശാലയുടെയും വർഷം തിരിച്ചുള്ള വിജയ ശതമാനം താഴെ, നാഷണൽ ബോർഡ് ഓഫ് എക്സാമിനേഷൻസ് ഇൻ മെഡിക്കൽ സയൻസസിന്റെ (NBEMS) റിപ്പോർട്ടുകളിൽ നിന്ന്.
വിദേശ മെഡിക്കൽ ബിരുദമുള്ള ഇന്ത്യൻ പൗരൻ ഇന്ത്യയിൽ ഇന്റേൺഷിപ്പിനും രജിസ്ട്രേഷനും മുമ്പ് പാസാകേണ്ട സ്ക്രീനിംഗ് പരീക്ഷയാണ് ഫോറിൻ മെഡിക്കൽ ഗ്രാജുവേറ്റ് എക്സാമിനേഷൻ (FMGE). NBEMS 2025 വരെ വർഷത്തിൽ രണ്ടുതവണയും (ജൂൺ, ഡിസംബർ) 2026 മുതൽ മൂന്നുതവണയും ഇത് നടത്തുന്നു (2026 ജൂൺ 28-ന് ഒരു സെഷൻ നടന്നു; അധിക സെഷൻ 2026 ഒക്ടോബർ 31-ന്; അടുത്തത് 2027 ജനുവരിയിലോ ഫെബ്രുവരിയിലോ). ഓരോ രാജ്യത്തുനിന്നും ഓരോ വിദേശ സർവകലാശാലയിൽ നിന്നും എത്ര പേർ എഴുതി, എത്ര പേർ വിജയിച്ചു എന്ന് പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നു. സർവകലാശാല തിരിച്ചുള്ള FMGE ഫലത്തിന് ഇതാണ് ഏക ഔദ്യോഗിക ഉറവിടം. ഈ പേജിലെ എല്ലാ കണക്കുകളും അതിൽ നിന്നാണ്.
റഷ്യയുടെ FMGE വിജയ ശതമാനം വർഷം തിരിച്ച്
| വർഷം / സെഷൻ | എഴുതിയവർ | വിജയിച്ചവർ | വിജയ ശതമാനം |
|---|---|---|---|
| 2020 | 4,313 | 689 | 16.0% |
| 2021 | 4,515 | 1,119 | 24.8% |
| 2022 | 5,973 | 1,555 | 26.0% |
| 2023 | 8,450 | 1,642 | 19.4% |
| 2024 | 11,276 | 3,331 | 29.5% |
| ജൂൺ 2025 | 4,550 | 822 | 18.1% |
| ഡിസംബർ 2025 | 6,878 | 2,128 | 30.9% |
| 2025, രണ്ട് സെഷനും | 11,428 | 2,950 | 25.8% |
രണ്ട് കാര്യങ്ങൾ ശ്രദ്ധേയമാണ്. ഒന്ന്, 2020 മുതൽ പരീക്ഷ എഴുതുന്ന റഷ്യൻ ബിരുദധാരികളുടെ എണ്ണം ഏകദേശം മൂന്നിരട്ടിയായി, വർഷം 4,300-ൽ നിന്ന് 11,000-ലധികം. FMGE എഴുതുന്നവരുടെ ഏറ്റവും വലിയ ഉറവിടങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് ഇപ്പോൾ റഷ്യ. രണ്ട്, സെഷനുകൾക്കിടയിൽ വിജയ ശതമാനം ഏറെ മാറുന്നു. ജൂൺ സെഷനിൽ സാധാരണയായി വീണ്ടും എഴുതുന്നവർ കൂടുതലും വിജയ ശതമാനം കുറവുമാണ്. ഈ കാലയളവിലെ ഏറ്റവും നല്ല റഷ്യൻ ഫലം 2025 ഡിസംബറിലായിരുന്നു.

താരതമ്യത്തിന്: എല്ലാ രാജ്യങ്ങളിലും ചേർത്ത് 2025 ഡിസംബറിൽ 23.9% (42,868-ൽ 10,264) പേരും 2025 ജൂണിൽ 18.6% (36,037-ൽ 6,709) പേരും വിജയിച്ചു. 2025 ഡിസംബറിൽ റഷ്യ മൊത്തം ശരാശരിയെക്കാൾ ഏഴ് പോയിന്റ് മുന്നിലായിരുന്നു. 2025 ജൂണിൽ അര പോയിന്റ് പിന്നിൽ (18.1%, 18.6%). രണ്ടിലും വ്യത്യാസം ചെറുതാണ്.
നിങ്ങൾക്ക് ഏറ്റവും നല്ല സാധ്യത ഏത് സർവകലാശാലയിൽ?
നിങ്ങളുടെ NEET സ്കോറിന് അനുസരിച്ച് FMGE ഫലം, ഫീസ്, ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയം എന്നിവ ഞങ്ങൾ താരതമ്യം ചെയ്ത് നൽകും.
ഞങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുത്തിയ ഓരോ റഷ്യൻ സർവകലാശാലയുടെയും FMGE വിജയ ശതമാനം
ഈ കാലയളവിൽ കുറഞ്ഞത് 20 പേർ FMGE എഴുതിയ സർവകലാശാലകൾ പട്ടികയിലുണ്ട്. 2025 ഡിസംബറിൽ എഴുതിയവരുടെ എണ്ണം അനുസരിച്ചാണ് ക്രമം, അതിനാൽ ഏറ്റവും വലിയ ഇന്ത്യൻ ബാച്ചുകൾ മുകളിൽ. വിജയ ശതമാനം അനുസരിച്ച് ക്രമീകരിക്കാൻ കോളത്തിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്യൂ.
| സർവകലാശാല | ഡിസം 2025 | ജൂൺ 2025 | 2024 | 2023 | 2022 |
|---|---|---|---|---|---|
| Mari State University | 33.8% 216/639 | 19.7% 72/365 | 31.4% 292/930 | 21.0% 109/520 | 31.1% 41/132 |
| Perm State Medical University named after E.A. Wagner | 27.7% 131/473 | 19.8% 70/353 | 31.2% 295/944 | 25.8% 170/658 | 31.2% 50/160 |
| Northern State Medical University | 24.6% 116/471 | 17.1% 56/328 | 25.8% 208/805 | 18.8% 122/650 | 24.0% 96/400 |
| Smolensk State Medical University | 43.3% 186/430 | 22.1% 55/249 | 42.9% 321/748 | 25.3% 138/546 | 34.9% 161/461 |
| Stavropol State Medical University | 15.0% 60/401 | 8.4% 27/321 | 18.4% 132/719 | 8.2% 51/623 | 12.8% 70/548 |
| Orenburg State Medical University | 45.3% 140/309 | 25.3% 40/158 | 43.4% 194/447 | 30.8% 89/289 | 39.3% 101/257 |
| Ulyanovsk State University | 29.2% 81/277 | 18.3% 30/164 | 31.7% 116/366 | 25.4% 48/189 | 27.6% 21/76 |
| Mordovia State University | 43.3% 120/277 | 21.6% 22/102 | 36.1% 104/288 | 18.8% 42/223 | 30.1% 44/146 |
| Kabardino-Balkarian State University | 31.7% 85/268 | 20.0% 38/190 | 26.5% 105/396 | 19.5% 33/169 | 0.0% 0/1 |
| Kursk State Medical University | 25.0% 66/264 | 20.2% 50/247 | 22.3% 109/489 | 16.5% 61/370 | 24.7% 83/336 |
| Volgograd State Medical University | 16.7% 40/239 | 11.4% 26/228 | 19.3% 113/586 | 13.2% 80/607 | 21.3% 117/549 |
| Kazan State Medical University | 32.0% 73/228 | 21.4% 34/159 | 30.7% 134/436 | 23.3% 92/395 | 41.0% 151/368 |
| Penza State University | 34.3% 58/169 | 27.8% 27/97 | 36.5% 101/277 | 20.2% 48/238 | 30.9% 73/236 |
| Bashkir State Medical University | 25.0% 42/168 | 21.9% 28/128 | 30.9% 105/340 | 22.9% 59/258 | 38.4% 58/151 |
| Tver State Medical University | 7.6% 12/157 | 11.1% 20/180 | 24.4% 118/484 | 14.0% 70/501 | 18.6% 99/532 |
| Tambov State University named after G.R. Derzhavin | 35.9% 52/145 | 20.0% 20/100 | 28.0% 72/257 | 19.8% 47/237 | 33.0% 68/206 |
| North Ossetian State Medical Academy | 23.7% 33/139 | 19.5% 17/87 | 27.1% 51/188 | 11.1% 11/99 | 29.7% 11/37 |
| Altai State Medical University | 24.8% 33/133 | 17.8% 19/107 | 22.3% 56/251 | 22.1% 46/208 | 34.3% 37/108 |
| Privolzhsky Research Medical University | 37.5% 45/120 | 23.5% 19/81 | 44.6% 95/213 | 28.2% 35/124 | 40.3% 52/129 |
| Rostov State Medical University | 34.0% 36/106 | 10.2% 5/49 | 12.6% 11/87 | 5.6% 5/89 | 5.2% 5/96 |
| Orel State University | 20.9% 18/86 | 16.7% 12/72 | 23.7% 40/169 | 10.3% 12/116 | 19.6% 22/112 |
| Voronezh State Medical University named after N.N. Burdenko | 20.8% 16/77 | 14.6% 13/89 | 28.1% 55/196 | 11.6% 17/146 | 15.7% 19/121 |
| Chuvash State University | 37.9% 25/66 | 21.1% 8/38 | 32.1% 25/78 | 10.9% 5/46 | 27.8% 10/36 |
| Kemerovo State Medical University | 30.8% 20/65 | 23.1% 9/39 | 37.3% 28/75 | 40.9% 9/22 | – |
| Dagestan State Medical University | 9.5% 6/63 | 11.5% 6/52 | 19.6% 21/107 | 6.8% 6/88 | 7.1% 4/56 |
| Kuban State Medical University | 40.4% 23/57 | 11.1% 3/27 | 15.4% 8/52 | 0.0% 0/32 | 0.0% 0/42 |
| Siberian State Medical University | 42.3% 22/52 | 15.4% 4/26 | 29.9% 20/67 | 27.1% 13/48 | 28.6% 4/14 |
| Immanuel Kant Baltic Federal University | 53.3% 24/45 | 52.6% 10/19 | 48.3% 28/58 | 42.3% 11/26 | – |
| Belgorod State National Research University | 4.7% 2/43 | 2.4% 1/41 | 14.9% 14/94 | 7.9% 8/101 | 18.5% 25/135 |
| Irkutsk State Medical University | 27.5% 11/40 | 11.8% 2/17 | 25.0% 11/44 | 27.0% 10/37 | 41.9% 13/31 |
| Sechenov First Moscow State Medical University | 18.8% 6/32 | 7.4% 2/27 | 22.2% 12/54 | 21.0% 13/62 | 30.2% 16/53 |
| North-Western State Medical University named after I.I. Mechnikov | 3.1% 1/32 | 0.0% 0/24 | 3.2% 2/63 | 0.0% 0/73 | 0.0% 0/79 |
| Ivanovo State Medical University | 23.3% 7/30 | 5.6% 1/18 | 12.8% 5/39 | 4.2% 1/24 | 0.0% 0/3 |
| Saratov State Medical University named after V.I. Razumovsky | 17.9% 5/28 | 10.3% 3/29 | 21.1% 15/71 | 9.7% 7/72 | 27.4% 20/73 |
| Kazan Federal University | 87.5% 21/24 | 40.0% 2/5 | 68.4% 13/19 | 36.4% 4/11 | 45.5% 5/11 |
| Astrakhan State Medical University | 15.0% 3/20 | 23.5% 4/17 | 13.3% 4/30 | 13.3% 2/15 | 21.4% 3/14 |
| Ryazan State Medical University named after I.P. Pavlov | 15.0% 3/20 | 20.0% 4/20 | 27.3% 12/44 | 10.6% 5/47 | 21.3% 10/47 |
| RUDN University | 68.4% 13/19 | 16.7% 1/6 | 45.5% 10/22 | 27.3% 6/22 | 0.0% 0/13 |
| Izhevsk State Medical Academy | 21.1% 4/19 | 0.0% 0/6 | 0.0% 0/16 | 0.0% 0/14 | 6.2% 1/16 |
| Pirogov Russian National Research Medical University | 41.2% 7/17 | 38.5% 5/13 | 41.9% 18/43 | 19.2% 5/26 | 0.0% 0/16 |
| Saint Petersburg State Pediatric Medical University | 20.0% 2/10 | 12.5% 1/8 | 9.1% 1/11 | 0.0% 0/14 | 0.0% 0/15 |
| Pavlov First Saint Petersburg State Medical University | 33.3% 2/6 | 20.0% 1/5 | 0.0% 0/8 | 7.7% 1/13 | 18.8% 3/16 |
| Samara State Medical University | 0.0% 0/2 | 0.0% 0/2 | 0.0% 0/5 | 0.0% 0/7 | 8.3% 1/12 |
| Yaroslavl State Medical University | 0.0% 0/2 | 0.0% 0/3 | 20.0% 1/5 | 25.0% 1/4 | 0.0% 0/5 |
ചില സർവകലാശാലകൾ വിവിധ NBEMS റിപ്പോർട്ടുകളിൽ അൽപം വ്യത്യസ്തമായ പേരുകളിലാണ് (ഉദാ. Perm State Medical University named after Academician E. A. Wagner). അത്തരം വരികൾ ഞങ്ങൾ ചേർത്തിരിക്കുന്നു. NBEMS റഷ്യയുടെ കീഴിൽ കാണിക്കുന്ന ചില സ്ഥാപനങ്ങൾ ഈ സൈറ്റിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. അവ പട്ടികയിലില്ല, എന്നാൽ മുകളിലെ ദേശീയ ആകെയിൽ ഉണ്ട്.
എല്ലാ റിപ്പോർട്ടുകളിലും ചേർത്ത് 20-ൽ താഴെ പേർ മാത്രം എഴുതിയതിനാൽ ശതമാനത്തിന് വലിയ അർത്ഥമില്ലാത്തവ: Russian University of Medicine, Omsk State Medical University, Tyumen State Medical University, Petrozavodsk State University. 2020–2025 റിപ്പോർട്ടുകളിൽ ആരും ഇല്ലാത്തവ: Novosibirsk State Medical University, Novosibirsk State University, Krasnoyarsk State Medical University, South Ural State Medical University, Kirov State Medical University, Ural State Medical University. ഇതിനർത്ഥം സാധാരണയായി ഇതുവരെ ഇന്ത്യൻ ബിരുദധാരികൾ കുറവാണ് എന്നാണ്, മോശം ഫലം എന്നല്ല.
ഏറ്റവും നല്ല ഫലം നേടിയ റഷ്യൻ സർവകലാശാലകൾ
ഒരു ബാച്ചിന്റെ നല്ലതോ മോശമോ ആയ ഫലം റാങ്കിംഗ് തീരുമാനിക്കാതിരിക്കാൻ, ഒരു സെഷനിൽ കുറഞ്ഞത് 100 പേർ എഴുതിയ സർവകലാശാലകൾ മാത്രം നോക്കുമ്പോൾ:
- ഡിസംബർ 2025: ഒറെൻബർഗ് സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റി 45.3% (309 പേർ), സ്മോലെൻസ്ക് സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റി 43.3% (430), പ്രിവോൾഷ്സ്കി റിസർച്ച് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റി 37.5% (120), താംബോവ് സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി 35.9% (145), പെൻസ സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി 34.3% (169), റോസ്തോവ് സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റി 34.0% (106), മാരി സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി 33.8% (639).
- 2024 മുഴുവൻ: പ്രിവോൾഷ്സ്കി 44.6% (213), ഒറെൻബർഗ് 43.4% (447), സ്മോലെൻസ്ക് 42.9% (748), പെൻസ 36.5% (277), ഉല്യാനോവ്സ്ക് സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി 31.7% (366), മാരി സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി 31.4% (930).
ഒറെൻബർഗ്, സ്മോലെൻസ്ക്, പ്രിവോൾഷ്സ്കി എന്നിവ 2021 മുതൽ എല്ലാ വർഷവും റഷ്യൻ ശരാശരിക്ക് മുകളിലാണ്. ചെറിയ ബാച്ചുകൾ കൂടുതൽ മികച്ചതായി തോന്നാം: 2025 ഡിസംബറിൽ കസാൻ ഫെഡറൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിക്ക് 87.5%, ഇമ്മാനുവൽ കാന്റ് ബാൾട്ടിക് ഫെഡറൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിക്ക് 53.3%, പക്ഷേ എഴുതിയത് 24, 45 പേർ മാത്രം.
മറുവശത്ത്, ചില സർവകലാശാലകൾ വർഷങ്ങളോളം ശരാശരിയെക്കാൾ ഏറെ താഴെയായിരുന്നു. ഐ. ഐ. മെച്നിക്കോവ് നോർത്ത്-വെസ്റ്റേൺ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിക്ക് 2020 മുതലുള്ള എല്ലാ റിപ്പോർട്ടിലും 0% മുതൽ 9% വരെ. ബെൽഗൊറോഡ് സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി 2025 ജൂണിൽ 2.4%, 2025 ഡിസംബറിൽ 4.7%. ത്വെർ, സ്റ്റാവ്രോപോൾ, ഡാഗെസ്താൻ എന്നിവ 2020 മുതൽ 2025 ഡിസംബർ വരെയുള്ള എല്ലാ റിപ്പോർട്ടിലും റഷ്യൻ ശരാശരിക്ക് താഴെയായിരുന്നു.
ഈ കണക്കുകൾ എങ്ങനെ വായിക്കണം
- ഇവ മുൻ വർഷങ്ങളിലെ ബിരുദധാരികളെക്കുറിച്ചാണ്. 2025-ൽ FMGE എഴുതിയ ഒരാൾ സാധാരണയായി 2018-ലോ 2019-ലോ കോഴ്സ് തുടങ്ങിയതാണ്. അതിനുശേഷം പഠിപ്പിക്കൽ, ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയം ഗ്രൂപ്പുകളുടെ എണ്ണം, വിദ്യാർത്ഥികൾ എന്നിവ മാറിയിരിക്കാം.
- ഇവ ശ്രമങ്ങളുടെ എണ്ണമാണ്, ആളുകളുടെയല്ല. ഒരു വർഷം രണ്ടുതവണ എഴുതുന്നയാൾ രണ്ടുതവണ എണ്ണപ്പെടുന്നു. വീണ്ടും എഴുതുന്നവർ കൂടുതലുള്ള സർവകലാശാലകൾ ആദ്യ ശ്രമത്തിലെ ഫലത്തെക്കാൾ മോശമായി തോന്നും.
- ചെറിയ എണ്ണം തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കും. 10 പേർ എഴുതുന്ന സർവകലാശാലയ്ക്ക് മൂന്ന് പേരുടെ ഫലം കൊണ്ട് 0%-ൽ നിന്ന് 50%-ലേക്ക് മാറാം.
- പരീക്ഷ വിദ്യാർത്ഥിയെയാണ് പരിശോധിക്കുന്നത്. ഒരേ സർവകലാശാലയിൽ നിന്ന് ടോപ്പർമാരും വീണ്ടും എഴുതുന്നവരും ഉണ്ടാകുന്നു. എവിടെ പഠിച്ചു എന്നതുപോലെ തന്നെ, കോഴ്സിനിടെ FMGE-ക്കായി എത്ര പഠിച്ചു എന്നതും പ്രധാനമാണ്.
കേരളത്തിലെ കുടുംബങ്ങൾക്ക്: ഏത് സർവകലാശാലയോടും ഏജന്റിനോടും അവരുടെ FMGE കണക്കുകൾ ചോദിക്കൂ, ഈ പട്ടികയുമായി താരതമ്യം ചെയ്യൂ. കാണിക്കുന്ന കണക്ക് NBEMS റിപ്പോർട്ടിനെക്കാൾ വളരെ കൂടുതലാണെങ്കിൽ അത് എവിടെ നിന്നാണെന്ന് ചോദിക്കൂ.
വിദേശ ബിരുദധാരികളുടെ FMGE വിജയ ശതമാനം കുറയുന്നത് എന്തുകൊണ്ട്
NBEMS കാരണങ്ങൾ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നില്ല, അതിനാൽ ഇത് ഔദ്യോഗിക വിശദീകരണമല്ല, കണക്കുകളിൽ നിന്നുള്ള ഞങ്ങളുടെ വായനയാണ്. പരീക്ഷ ഇന്ത്യൻ MBBS സിലബസ് പിന്തുടരുന്നു, വിദേശത്ത് വ്യത്യസ്തമായി പഠിപ്പിക്കുന്ന കമ്മ്യൂണിറ്റി മെഡിസിൻ, ഫോറൻസിക് മെഡിസിൻ പോലുള്ള വിഷയങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ. രോഗികൾ റഷ്യൻ സംസാരിക്കുന്നതിനാൽ റഷ്യൻ ആശുപത്രികളിലെ ക്ലിനിക്കൽ പരിശീലനം പലപ്പോഴും ദ്വിഭാഷിയിലൂടെയാണ്. റഷ്യൻ നന്നായി പഠിക്കാത്തവർക്ക് ക്ലിനിക്കൽ വർഷങ്ങളിൽ നിന്ന് കുറച്ചേ ലഭിക്കൂ. പല ബിരുദധാരികളും ഇന്ത്യയിൽ തിരിച്ചെത്തിയതിന് ശേഷം മാത്രമാണ് ഗൗരവമായി FMGE-ക്ക് തയ്യാറെടുക്കുന്നത്. മൂന്നാം വർഷം മുതൽ തയ്യാറെടുക്കുകയും വാർഡുകളിൽ സംസാരിക്കാൻ വേണ്ടത്ര റഷ്യൻ പഠിക്കുകയും ചെയ്യുന്നവർക്ക് സാധാരണയായി നല്ല ഫലം ലഭിക്കുന്നു.
FMGE-യും NExT-ഉം: എന്താണ് മാറുന്നത്
ഇന്ത്യയിലെയും വിദേശത്തെയും ബിരുദധാരികൾക്കുള്ള ലൈസൻസിംഗ് പരീക്ഷയായി FMGE-ക്ക് പകരം നാഷണൽ എക്സിറ്റ് ടെസ്റ്റ് (NExT) വരേണ്ടതാണ്. അത് ഇതുവരെ നടന്നിട്ടില്ല. 2025 ഒക്ടോബറിൽ NMC ചെയർമാൻ ഡോക്ടർമാരുടെ സംഘടനകളോട് പറഞ്ഞത്, NExT കുറഞ്ഞത് മൂന്ന്-നാല് വർഷത്തേക്ക് നടപ്പാക്കില്ലെന്നും ആദ്യം മോക്ക് ടെസ്റ്റുകൾ നടത്തുമെന്നുമാണ്. 2026 ഓഗസ്റ്റിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത NMC കരട് നിയന്ത്രണവും "NExT നടപ്പാക്കുന്നതുവരെ" വിദേശ ബിരുദധാരികൾ FMGE പാസാകണമെന്ന് പറയുന്നു. 2026 ഒക്ടോബർ വരെ NExT-ന് അറിയിച്ച തീയതിയില്ല.
2027-ൽ റഷ്യൻ സർവകലാശാലയിൽ ചേരുന്ന വിദ്യാർത്ഥി FMGE-ക്കായി ആസൂത്രണം ചെയ്യുകയും NExT-നെക്കുറിച്ചുള്ള NMC അറിയിപ്പുകൾ ശ്രദ്ധിക്കുകയും വേണം. റഷ്യൻ ബിരുദം പാലിക്കേണ്ട മറ്റ് വ്യവസ്ഥകൾ വിദേശ മെഡിക്കൽ ബിരുദധാരികൾക്കുള്ള NMC നിയമങ്ങൾ എന്ന പേജിൽ.
നിങ്ങളുടെ ലിസ്റ്റിലെ സർവകലാശാലകളുടെ FMGE ഫലം നേടൂ
നിങ്ങൾ പരിഗണിക്കുന്ന സർവകലാശാലകളുടെ പേര് അയയ്ക്കൂ, അവയുടെ NBEMS കണക്കുകൾ ഞങ്ങൾ മറുപടിയായി നൽകും.
പതിവ് ചോദ്യങ്ങൾ
റഷ്യയിൽ നിന്നുള്ള വിദ്യാർത്ഥികളുടെ FMGE വിജയ ശതമാനം എത്രയാണ്?
2025-ൽ റഷ്യൻ ബിരുദമുള്ള FMGE എഴുതിയവരിൽ 25.8% വിജയിച്ചു (ജൂൺ, ഡിസംബർ സെഷനുകളിൽ 11,428-ൽ 2,950). 2025 ഡിസംബർ സെഷനിൽ മാത്രം 30.9%; 2024-ൽ 29.5%. എല്ലാ റഷ്യൻ സർവകലാശാലകളും ചേർത്തുള്ള NBEMS കണക്കുകളാണിവ.
ഏറ്റവും ഉയർന്ന FMGE വിജയ ശതമാനമുള്ള റഷ്യൻ മെഡിക്കൽ സർവകലാശാലകൾ ഏതൊക്കെ?
വലിയ ബാച്ചുകളുള്ളവയിൽ ഒറെൻബർഗ്, സ്മോലെൻസ്ക്, പ്രിവോൾഷ്സ്കി എന്നിവ 2021 മുതൽ എല്ലാ വർഷവും റഷ്യൻ ശരാശരിക്ക് മുകളിലാണ്, 2025 ഡിസംബറിൽ 37–45%. കസാൻ ഫെഡറൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റി പോലുള്ള ചെറിയ ബാച്ചുകൾക്ക് ഉയർന്ന ശതമാനമുണ്ട്, പക്ഷേ എഴുതിയവർ കുറവാണ്.
വിദേശ മെഡിക്കൽ ബിരുദധാരികളുടെ FMGE വിജയ ശതമാനം കുറയുന്നത് എന്തുകൊണ്ട്?
പരീക്ഷ ഇന്ത്യൻ MBBS സിലബസ് പിന്തുടരുന്നു, വിദേശത്തെ ക്ലിനിക്കൽ പരിശീലനം പലപ്പോഴും പ്രാദേശിക ഭാഷ കാരണം പരിമിതമാണ്, പലരും തിരിച്ചെത്തിയശേഷം മാത്രം തയ്യാറെടുക്കുന്നു. വീണ്ടും എഴുതുന്നവരുടെ ശ്രമങ്ങളും കണക്കിൽ ഉള്ളതിനാൽ ശതമാനം കുറയുന്നു.
റഷ്യയിൽ പഠിച്ചവർക്ക് FMGE-ക്ക് പകരം NExT വരുമോ?
അതാണ് പദ്ധതി, എന്നാൽ 2026 ഒക്ടോബർ വരെ NExT-ന് അറിയിച്ച തീയതിയില്ല, കുറഞ്ഞത് മൂന്ന്-നാല് വർഷമെടുക്കുമെന്ന് NMC പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. അതുവരെ റഷ്യൻ ബിരുദധാരികൾ FMGE എഴുതണം.
കേരളത്തിൽ എവിടെ FMGE എഴുതാം?
2026 ഒക്ടോബർ സെഷന്റെ NBEMS ഇൻഫർമേഷൻ ബുള്ളറ്റിനിൽ കേരളത്തിൽ ആറ് പരീക്ഷാ നഗരങ്ങളുണ്ട്: എറണാകുളം (കൊച്ചി), കണ്ണൂർ, കൊല്ലം, കോട്ടയം, കോഴിക്കോട്, തിരുവനന്തപുരം. ലിസ്റ്റ് താൽക്കാലികമാണ്, അപേക്ഷാ ഫോമിൽ നിങ്ങൾ നഗരങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുക്കണം. നിങ്ങൾ എഴുതുന്ന സെഷന്റെ ബുള്ളറ്റിൻ പരിശോധിക്കൂ.
ഉറവിടങ്ങൾ: 2025 ജൂൺ, 2025 ഡിസംബർ NBEMS FMGE റിപ്പോർട്ടുകളും 2020–2024 വാർഷിക റിപ്പോർട്ടുകളും, natboard.edu.in/stats. NExT നില: Careers360 (30 ഒക്ടോബർ 2025), Medical Dialogues (19 ഓഗസ്റ്റ് 2026) റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത NMC പ്രസ്താവനകൾ. പരിശോധിച്ചത് 15 ഒക്ടോബർ 2026.