ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റി: ഇന്ത്യൻ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുള്ള MBBS ഫീസ്, ഹോസ്റ്റൽ, NEET കട്ട്-ഓഫ്, അഡ്മിഷൻ
ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റി (Tver SMU) മോസ്കോയിൽ നിന്ന് 160 കിലോമീറ്റർ അകലെ ട്വെറിൽ 1936-ൽ സ്ഥാപിച്ച പൊതു സർവകലാശാലയാണ്. 2026 മേയ് 28-ലെ വില ഉത്തരവ് 2026/27-ലെ ഇംഗ്ലീഷ് ഉപയോഗിക്കുന്ന ജനറൽ മെഡിസിൻ പ്രോഗ്രാമിന്റെ ഒന്നാം വർഷത്തിന് 430,000 റൂബിൾ (ഏകദേശം ₹4.9 ലക്ഷം) നൽകുന്നു; വില മാറാതിരുന്നാൽ ആറ് വർഷത്തേക്ക് ഏകദേശം ₹29 ലക്ഷം. FMGE ഫലങ്ങളാണ് ദുർബലമായ ഭാഗം: 2020 മുതലുള്ള എല്ലാ NBEMS റിപ്പോർട്ടിലും ഇവിടത്തെ ബിരുദധാരികളുടെ വിജയം റഷ്യൻ ശരാശരിക്ക് താഴെയായിരുന്നു; വർഷം തിരിച്ചുള്ള സംഖ്യകൾ ഈ പേജിലുണ്ട്.
ചുരുക്കത്തിൽ: മോസ്കോയിൽ നിന്ന് 160 കിലോമീറ്റർ അകലെ 1936-ൽ സ്ഥാപിച്ച പൊതു മെഡിക്കൽ സർവകലാശാലയാണ് ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റി. 2026 മേയ് 28-ലെ വില ഉത്തരവ് (No. 458) 2026/27 ഇംഗ്ലീഷ് ഉപയോഗിക്കുന്ന പ്രോഗ്രാമിന്റെ ഒന്നാം വർഷത്തിന് 430,000 റൂബിൾ, ഏകദേശം ₹4.9 ലക്ഷം, നൽകുന്നു. ഈ വിലയിൽ ആറ് വർഷം ഏകദേശം 2,580,000 റൂബിൾ, ഏകദേശം ₹29 ലക്ഷം; ഉത്തരവ് ഒന്നാം വർഷത്തേത് മാത്രമാണ്, അതിനാൽ ഇത് ഒരു കണക്കാണ്. മുമ്പത്തെ 2024/25 ലിസ്റ്റിൽ 350,000 റൂബിൾ ആയിരുന്നു. 2022–2025-ൽ ഇവിടത്തെ ബിരുദധാരികൾ ചേർത്ത് 17.2% FMGE ജയിച്ചു, റഷ്യൻ ശരാശരിയായ ഏകദേശം 25%-നെക്കാൾ താഴെ, ഓരോ റിപ്പോർട്ടിലും താഴെ. വില ലിസ്റ്റ് "with use of English" എന്ന് പറയുന്നു, ഇത് മാത്രം എല്ലാ ക്ലിനിക്കൽ വർഷങ്ങളും ഇംഗ്ലീഷിലാണ് പഠിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് തെളിയിക്കുന്നില്ല.
ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ
| സ്ഥാപിതം | 1936 |
|---|---|
| നഗരം | Tver |
| പ്രോഗ്രാമിന്റെ ഭാഷ | ഇംഗ്ലീഷ് ഗ്രൂപ്പുകളുണ്ട്; ആറ് വർഷവും ഇംഗ്ലീഷിലാണോ എന്ന് ചോദിക്കൂ |
| കാലാവധി | 6 വർഷം |
| ട്യൂഷൻ, ഒന്നാം വർഷം | 430,000 ₽ വർഷത്തിൽ ≈ ₹4.9 ലക്ഷം (സർവകലാശാല ഫീസ് ലിസ്റ്റ്) |
| ഹോസ്റ്റൽ | പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടില്ല |
| FMGE വിജയ ശതമാനം (NBEMS) | 7.6% (12/157, ഡിസംബർ 2025) |
| ഔദ്യോഗിക വെബ്സൈറ്റ് | tvgmu.ru |
Tver SMU എന്ന് ചുരുക്കി വിളിക്കുന്ന, ചിലപ്പോൾ ഇപ്പോഴും ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ അക്കാദമി എന്ന് വിളിക്കുന്ന ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റി, റഷ്യൻ ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിന് കീഴിലുള്ള ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസത്തിനുള്ള ഫെഡറൽ സ്റ്റേറ്റ് ബജറ്ററി സ്ഥാപനമാണ്. ഇത് സ്വകാര്യ കോളേജല്ല, പൊതു സർവകലാശാലയാണ്. 1936 ആണ് സ്ഥാപിച്ച വർഷമെന്ന് വിക്കിപീഡിയ പറയുന്നു. വിലാസം Sovetskaya str. 4, Tver 170100, വെബ്സൈറ്റ് tvgmu.ru; ഇംഗ്ലീഷ് അഡ്മിഷൻ ഉള്ളടക്കം അതേ സൈറ്റിൽ /abitur/ എന്നതിന് കീഴിലാണ്. "Tver State University" അല്ലെങ്കിൽ "Tver university" എന്ന തിരച്ചിലുകൾ മറ്റ് സ്ഥാപനങ്ങളിലേക്ക് എത്തിക്കാം, അതിനാൽ നിങ്ങളുടെ അഡ്മിഷൻ ലെറ്ററിലെ വിലാസം മുകളിലുള്ളതുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കൂ.

തീയതി പറയാതെ ഏകദേശം 4,000 ബിരുദ വിദ്യാർത്ഥികളും 700 ബിരുദാനന്തര വിദ്യാർത്ഥികളും എന്ന് വിക്കിപീഡിയ പറയുന്നു. ഇന്ത്യൻ വിദ്യാർത്ഥികളുടെ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച എണ്ണം ഞങ്ങൾ കണ്ടില്ല. വലിയ അന്താരാഷ്ട്ര ഗ്രൂപ്പിലേക്ക് രണ്ട് വിവരങ്ങൾ കൂടി വിരൽ ചൂണ്ടുന്നു. അഡ്മിഷൻ പേജ് (2026 ഏപ്രിലിലെ സ്നാപ്ഷോട്ട്) 2025-ലെ ജനറൽ മെഡിസിനിൽ 1,037 ഫീസ് അടയ്ക്കുന്ന സീറ്റുകൾ പട്ടികപ്പെടുത്തുന്നു, ഞങ്ങളുടെ വായനയിൽ അതിൽ 1,000 എണ്ണം ഇംഗ്ലീഷ് പ്രോഗ്രാമിലെ വിദേശ പൗരന്മാർക്കും 36 എണ്ണം റഷ്യൻ പ്രോഗ്രാമിലെ വിദേശ പൗരന്മാർക്കുമാണ്; സ്കാൻ ചെയ്ത പേജിൽ നിന്നാണ് കോളം ക്രമം വായിച്ചത്, അതിനാൽ സൂചന മാത്രമായി കാണൂ. കൂടാതെ, 2022–2025-ൽ 1,854 ട്വെർ ബിരുദധാരികൾ FMGE എഴുതി, റഷ്യയിൽ നിന്നുള്ള FMGE പരീക്ഷാർത്ഥികളുടെ വലിയ ഗ്രൂപ്പുകളിൽ ഒന്ന്. ഇവയൊന്നും എത്ര പേർ കേരളത്തിൽ നിന്നാണെന്ന് പറയുന്നില്ല.
ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയുടെ ഫീസ് ഘടന നേടൂ
നിലവിലെ ഫീസ് ലിസ്റ്റ്, ഹോസ്റ്റൽ വിവരങ്ങൾ, നിങ്ങളുടെ ഇൻടേക്കിനുള്ള അഡ്മിഷൻ സമയക്രമം എന്നിവ ഞങ്ങൾ അയയ്ക്കും.
ഇന്ത്യൻ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുള്ള ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഫീസ്
ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയുടെ ട്യൂഷൻ റൂബിളിലാണ് നിശ്ചയിക്കുന്നത്. ഔദ്യോഗിക വില ലിസ്റ്റിൽ ആറ് വർഷത്തിൽ ഓരോന്നിനും വിലയോടെ, ജനറൽ മെഡിസിൻ "with use of the English language" എന്ന പ്രത്യേക വരിയുണ്ട്. 2026/27 അഡ്മിഷൻ വർഷത്തെ ട്യൂഷനെക്കുറിച്ചുള്ള സർവകലാശാലയുടെ ഉത്തരവ് (tvgmu.ru-വിലെ ഫീസ് പേജിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച, 2026 മേയ് 28-ലെ No. 458) ഇംഗ്ലീഷ് ഉപയോഗിക്കുന്ന പ്രോഗ്രാമിന്റെ ഒന്നാം വർഷത്തിന് 430,000 റൂബിൾ നൽകുന്നു. സർവകലാശാലയിൽ നിന്ന് തന്നെ ഞങ്ങൾക്ക് രേഖപ്പെടുത്താവുന്ന ഇന്ത്യൻ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുള്ള ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഫീസ് ഇതാണ്, പല ഏജന്റ് പേജുകളും ഇപ്പോഴും പകർത്തുന്ന 2024/25 ലിസ്റ്റിലെ 350,000 റൂബിളിന് (അന്ന് ആറ് വർഷത്തേക്ക് 2,100,000 റൂബിൾ) പകരമാണിത്.
ഉത്തരവ് ശ്രദ്ധയോടെ വായിക്കൂ. ഇത് പുതുതായി ചേരുന്നവർക്കുള്ള ഒന്നാം വർഷ വില മാത്രമാണ്; 2 മുതൽ 6 വരെ വർഷങ്ങളുടെ വഴി ഇത് നിശ്ചയിക്കുന്നില്ല. ഞങ്ങളുടെ ആറ് വർഷത്തെ കണക്ക് വെറും 430,000 × 6 = 2,580,000 റൂബിൾ ആണ്, ഒരു ആസൂത്രണ കണക്കാണ്, ക്വോട്ടേഷനല്ല. റഷ്യൻ ഭാഷാ പ്രോഗ്രാമിലെ വിദേശ പൗരന്മാരെയും റഷ്യൻ പൗരന്മാരെയും ഉത്തരവ് ഒപ്പം പട്ടികപ്പെടുത്തുന്നു, പക്ഷേ ഞങ്ങൾ ഇംഗ്ലീഷ് ഉപയോഗിക്കുന്ന വരി മാത്രം ഉപയോഗിക്കുന്നു. "with use of English" എന്ന വാക്ക് സർവകലാശാലയുടെ തന്നെയാണ്, ഇത് മാത്രം എല്ലാ ക്ലിനിക്കൽ വർഷങ്ങളും ഇംഗ്ലീഷിലാണ് പഠിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് തെളിയിക്കുന്നില്ല.
Tver SMU ഫീസ് ഘടന 2026/27 (വില ഉത്തരവ് No. 458)
| ഇന്നത്തെ ഫീസിൽ ആറ് വർഷം (ഫീസ് സാധാരണ ഓരോ വർഷവും കൂടും) | INR |
|---|---|
| ട്യൂഷൻ, 6 വർഷം | ₹29.2 ലക്ഷം |
റഷ്യൻ സെൻട്രൽ ബാങ്ക് നിരക്കിൽ, രൂപയിൽ Tver SMU ട്യൂഷൻ ഒന്നാം വർഷം ഏകദേശം ₹4.9 ലക്ഷവും ആറ് വർഷത്തിന് ഏകദേശം ₹29 ലക്ഷവുമാണ്. 2025/26-ൽ ഇംഗ്ലീഷ് പ്രോഗ്രാമിൽ ഇതിനകം ചേർന്ന വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുള്ള രണ്ടാമത്തെ വില ലിസ്റ്റ് വർഷം തിരിച്ച് വ്യത്യസ്ത വിലകൾ നൽകുന്നു: വർഷം 2-ന് 365,750 റൂബിൾ (ഏകദേശം ₹4.1 ലക്ഷം), വർഷം 3-ന് 312,675 (ഏകദേശം ₹3.5 ലക്ഷം), വർഷം 4-ന് 302,720 (ഏകദേശം ₹3.4 ലക്ഷം), വർഷം 5-ന് 252,764, വർഷം 6-ന് 252,760 (ഓരോന്നും ഏകദേശം ₹2.9 ലക്ഷം). മുൻ ബാച്ചുകൾക്ക് പിന്നീടുള്ള വർഷങ്ങൾ ഒന്നാം വർഷത്തെക്കാൾ വില കുറഞ്ഞതായിരുന്നു എന്ന് ഈ കണക്കുകൾ കാണിക്കുന്നു, പക്ഷേ അവ വ്യത്യസ്ത ബാച്ചുകളുടേതാണ്, അതിനാൽ 430,000-വുമായി കൂട്ടിക്കലർത്തി ആകെത്തുക നിങ്ങളുടെ ബില്ലായി കരുതരുത്. മുകളിലെ ഏകദേശ കണക്കിനെക്കാൾ പിന്നീടുള്ള വർഷങ്ങളിൽ നിങ്ങൾക്ക് ചെലവ് കുറഞ്ഞേക്കാം, അല്ലെങ്കിൽ ഉയർത്തി നിശ്ചയിച്ചേക്കാം; കരാർ എന്താണ് ഉറപ്പിക്കുന്നതെന്ന് Tver SMU-വിനോട് ചോദിക്കൂ. ഫീസ് വർധനയ്ക്കും റൂബിൾ-രൂപ നിരക്കിനും 10–20% കരുതൽ വയ്ക്കൂ.
| ചെലവിനം | Tver SMU-വിനെക്കുറിച്ച് ഞങ്ങൾക്കറിയാവുന്നത് |
|---|---|
| ട്യൂഷൻ, ഇംഗ്ലീഷ് ഉപയോഗിക്കുന്ന പ്രോഗ്രാം, ഒന്നാം വർഷം | 430,000 RUB, ഏകദേശം ₹4.9 ലക്ഷം (28 May 2026-ലെ വില ഉത്തരവ് No. 458, 2026/27 ഇൻടേക്ക്) |
| ട്യൂഷൻ, ആറ് വർഷം, ഇംഗ്ലീഷ് ഉപയോഗിക്കുന്ന പ്രോഗ്രാം | ഏകദേശം 2,580,000 RUB, ഏകദേശം ₹29 ലക്ഷം (ഞങ്ങളുടെ കണക്ക്: ഒന്നാം വർഷം × 6; ഉത്തരവ് 2–6 വർഷങ്ങൾ നൽകുന്നില്ല) |
| മുമ്പത്തെ ലിസ്റ്റ്, ഇംഗ്ലീഷ് ഉപയോഗിക്കുന്ന പ്രോഗ്രാം, ഒന്നാം വർഷം | 350,000 RUB, ഏകദേശം ₹4.0 ലക്ഷം (2024/25; ആറ് വർഷത്തേക്ക് അന്ന് 2,100,000 RUB) |
| ട്യൂഷൻ, വിദേശികൾക്കുള്ള റഷ്യൻ ഭാഷാ പ്രോഗ്രാം, ഒന്നാം വർഷം | 265,000 RUB, ഏകദേശം ₹3.0 ലക്ഷം (2024/25 ലിസ്റ്റ്; 2026/27 തുക വായിച്ചിട്ടില്ല) |
| ഹോസ്റ്റൽ | കണ്ടെത്തിയില്ല; അന്താരാഷ്ട്ര ഓഫീസിനോട് ചോദിക്കൂ |
| മെഡിക്കൽ ഇൻഷുറൻസ് | വിദേശ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് നിർബന്ധം; സർവകലാശാല ഏർപ്പാടാക്കുമോ എന്ന് ചോദിക്കൂ |
| ഭക്ഷണം, യാത്ര, ഫോൺ | പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടില്ല; സീനിയർ വിദ്യാർത്ഥികളോട് ചോദിക്കൂ |
| വിമാനയാത്ര | കേരളത്തിൽ നിന്ന് ഗൾഫ് ഹബ്ബ് വഴിയോ ഡൽഹി വഴിയോ മോസ്കോയിലേക്ക്, പിന്നെ ട്വെറിലേക്ക് ചെറിയ യാത്ര |
Tver SMU-വിനെ മറ്റ് സർവകലാശാലകളുമായി റഷ്യയിലെ MBBS ഫീസ് പേജിൽ താരതമ്യം ചെയ്യൂ. ഇതിന്റെ ഒന്നാം വർഷ ട്യൂഷൻ ഇപ്പോഴും കസാൻ, ഉഫ, നിഷ്നി നോവ്ഗൊറോഡ് എന്നിവിടങ്ങളിലേതിനെക്കാൾ കുറവാണ്, പക്ഷേ 2026/27-ലെ വർധനയ്ക്ക് ശേഷം അന്തരം ചെറുതാണ്; ഫീസ് എന്ത് പരീക്ഷാഫലം നൽകി എന്ന് താഴെയുള്ള FMGE ഭാഗം കാണിക്കുന്നു. NMC നിയമങ്ങൾ പ്രകാരം ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയം ബിരുദം വേണ്ട ഇന്ത്യൻ വിദ്യാർത്ഥിക്ക് വില കുറഞ്ഞ റഷ്യൻ ഭാഷാ പ്രോഗ്രാം ഓപ്ഷനല്ല. കേരള കുടുംബത്തിന് ഉപകാരപ്രദമായ താരതമ്യം കേരളത്തിലെ സ്വകാര്യ MBBS ഫീസുമായാണ്: ഓരോ കേരള കോളേജിനോടും നിലവിലെ ഫീസ് ലിസ്റ്റ് ചോദിച്ച്, ഹോസ്റ്റൽ, യാത്ര, FMGE തയ്യാറെടുപ്പ് വർഷം എന്നിവ ഉൾപ്പെടെ മുഴുവൻ കോഴ്സിന്റെയും ആകെ തുക താരതമ്യം ചെയ്യൂ.
ട്വെറിലെ ജീവിതച്ചെലവ്
ട്യൂഷനും ഹോസ്റ്റലിനും പുറമെ, ട്വെറിലെ വിദ്യാർത്ഥിയുടെ പ്രതിമാസ ബജറ്റ് ഭക്ഷണം, മൊബൈൽ പ്ലാനും ഇന്റർനെറ്റും, ലോക്കൽ യാത്ര, പഠന സാമഗ്രികൾ, ഒന്നാം വർഷത്തെ ശൈത്യകാല വസ്ത്രങ്ങൾ എന്നിവ ചേർന്നതാണ്. ട്വെറിന് പരിശോധിച്ച പ്രതിമാസ കണക്ക് ഞങ്ങളുടെ പക്കലില്ല, അതിനാൽ ഒന്നും നൽകുന്നില്ല. മോസ്കോയെക്കാൾ ചെറിയ നഗരമാണ് ട്വെർ, പക്ഷേ അതിനോട് അടുത്താണ്, ഷോപ്പിംഗിനും യാത്രയ്ക്കും ഇത് സഹായിച്ചേക്കാം. കുടുംബ ബജറ്റ് ഉറപ്പിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ഇന്ത്യൻ സീനിയർ വിദ്യാർത്ഥികൾ യഥാർത്ഥത്തിൽ എന്ത് ചെലവാക്കുന്നു എന്ന് ചോദിക്കൂ.
ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ ഹോസ്റ്റലും ഹോസ്റ്റൽ ഫീസും
ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ ഹോസ്റ്റൽ ഫീസോ ഹോസ്റ്റലുകളുടെ വിവരണമോ ഞങ്ങൾക്ക് കണ്ടെത്താനായില്ല, അതിനാൽ ഒന്നും ഉദ്ധരിക്കുന്നില്ല. ട്യൂഷനോടൊപ്പം ഹോസ്റ്റൽ ഫീസ്, മുറിയുടെ തരം, ഒരു മുറിയിലെ വിദ്യാർത്ഥികളുടെ എണ്ണം, അടുക്കളകൾ, ഹോസ്റ്റലിൽ നിന്ന് ടീച്ചിംഗ് ആശുപത്രികളിലേക്കുള്ള ദൂരം എന്നിവ അന്താരാഷ്ട്ര ഓഫീസിനോട് എഴുതി ചോദിക്കൂ. റഷ്യൻ സർക്കാർ സർവകലാശാലകളിൽ ട്യൂഷനെ അപേക്ഷിച്ച് ഹോസ്റ്റൽ സാധാരണ ബജറ്റിന്റെ ചെറിയ ഭാഗം മാത്രമാണ്.
ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ ഗേൾസ് ഹോസ്റ്റലിനെയും അതിന്റെ ഫീസിനെയും കുറിച്ച് കുടുംബങ്ങൾ പലപ്പോഴും ചോദിക്കാറുണ്ട്. റഷ്യൻ സർവകലാശാലാ ഹോസ്റ്റലുകൾ സാധാരണ പ്രത്യേക മുറികളോ നിലകളോ ഉള്ള മിശ്ര കെട്ടിടങ്ങളാണ്. മുറികൾ എങ്ങനെ അനുവദിക്കുന്നു, പെൺകുട്ടികളെ ഒരുമിച്ചാണോ താമസിപ്പിക്കുന്നത്, പ്രവേശന കവാടത്തിൽ ആരാണ് കാവൽ എന്ന് ചോദിക്കൂ. നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കുന്ന മുറികളുടെ പുതിയ ഫോട്ടോകളോ വീഡിയോ ടൂറോ കൂടി ചോദിക്കൂ. "Tver State Medical Academy photos" തിരച്ചിൽ ഫലങ്ങൾ കൂടുതലും പഴയ പേരും പുറത്തുനിന്നുള്ള കെട്ടിടങ്ങളുമാണ് കാണിക്കുന്നത്, ഹോസ്റ്റലിനെക്കുറിച്ച് അത് കാര്യമായൊന്നും പറയുന്നില്ല.
NEET കട്ട്-ഓഫും യോഗ്യതയും
Tver SMU-വിന് മാത്രമായുള്ള NEET കട്ട്-ഓഫ് ഞങ്ങൾ കണ്ടില്ല. നിങ്ങളുടെ വിഭാഗത്തിനുള്ള NEET-UG യോഗ്യതാ സ്കോറാണ് വേണ്ടത്, കാരണം അതില്ലാതെ ഇന്ത്യൻ ബിരുദധാരിക്ക് FMGE എഴുതാനാവില്ല:
- NEET-UG: യോഗ്യത നേടിയിരിക്കണം, ഫലത്തിന് മൂന്ന് വർഷത്തെ കാലാവധി. NEET-UG 2026-ൽ (2026 മേയ് 3-ലെ പരീക്ഷ ചോദ്യപേപ്പർ ചോർച്ചയെ തുടർന്ന് റദ്ദാക്കി, 2026 ജൂൺ 21-ന് വീണ്ടും നടത്തി, ഫലം 2026 ജൂലൈ 16-ന്) യോഗ്യതാ സ്കോർ ജനറൽ, EWS വിഭാഗങ്ങൾക്ക് 720-ൽ 213, ജനറൽ PwBD-ക്ക് 194, SC, ST, OBC വിഭാഗങ്ങൾക്ക് 177 ആയിരുന്നു; 2025-ൽ ഇത് യഥാക്രമം 144, 127, 113 ആയിരുന്നു.
- പ്ലസ് ടു (ക്ലാസ് 12): ഫിസിക്സ്, കെമിസ്ട്രി, ബയോളജി, ഇംഗ്ലീഷ്; PCB-യിൽ കുറഞ്ഞത് 50% (സംവരണ വിഭാഗങ്ങൾക്ക് 40%).
- പ്രായം: അഡ്മിഷൻ വർഷം ഡിസംബർ 31-നകം 17 വയസ്സ്.
"Features of admission of foreign citizens ... to English language programs" എന്ന പേരിൽ സർവകലാശാല അതിന്റെ അഡ്മിഷൻ നിയമങ്ങളുടെ ഒരു ഭാഗം പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നു. അതിലെ പ്രവേശന ആവശ്യകതകൾ വായിക്കാൻ ഞങ്ങൾക്കായില്ല, അതിനാൽ പ്രവേശനം രേഖകളും NEET-ഉം അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണോ, പരീക്ഷയോ അഭിമുഖമോ ഉൾപ്പെടുന്നുണ്ടോ എന്ന് ചോദിക്കൂ. പ്രസിദ്ധീകരിച്ച സ്വീകരണ നിരക്കില്ല. 2025-ലെ അഡ്മിഷൻ പേജിൽ ഏകദേശം 1,000 ഇംഗ്ലീഷ് പ്രോഗ്രാം സീറ്റുകളുള്ളതിനാൽ പ്രവേശനം ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള ഭാഗമായിരിക്കില്ല; യഥാർത്ഥ അരിപ്പ ആറ് വർഷത്തിന് ശേഷമുള്ള FMGE ആണ്. NEET സ്കോർ കുറഞ്ഞ വിദ്യാർത്ഥി മുന്നിലുള്ള പരീക്ഷയെക്കുറിച്ച് ഗൗരവമായി ചിന്തിക്കണം. പൂർണ്ണ യോഗ്യതയും രേഖകളും ലിസ്റ്റ് കാണൂ.
ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിക്കുള്ള നിങ്ങളുടെ യോഗ്യത പരിശോധിക്കൂ
നിങ്ങളുടെ NEET സ്കോറും 12-ാം ക്ലാസ് മാർക്കും അയയ്ക്കൂ; ഈ വർഷം അപേക്ഷിക്കാനാകുമോ എന്ന് ഞങ്ങൾ അറിയിക്കും.
ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ അഡ്മിഷൻ നടപടി
ഓൺലൈനായി അപേക്ഷിക്കൂ
നിങ്ങളുടെ പാസ്പോർട്ട്, 10, 12 ക്ലാസ് മാർക്ക് ലിസ്റ്റുകൾ, NEET സ്കോർ കാർഡ് എന്നിവയുടെ സ്കാനുകൾ സർവകലാശാലയുടെ അന്താരാഷ്ട്ര ഓഫീസിലേക്ക് നേരിട്ടോ ഞങ്ങൾ വഴിയോ അയയ്ക്കൂ.
അഡ്മിഷൻ ലെറ്ററും കരാറും
സർവകലാശാല രേഖകൾ പരിശോധിച്ച് അഡ്മിഷൻ ലെറ്റർ നൽകും. ഫീസ്, ഓരോ വർഷത്തെയും പഠനമാധ്യമം, ഹോസ്റ്റൽ, ഇന്റേൺഷിപ്പ് എന്നിവയ്ക്കായി കരാർ വായിക്കൂ.
ക്ഷണക്കത്തും വിസയും
റഷ്യൻ കുടിയേറ്റ അധികൃതരിൽ നിന്ന് നിങ്ങളുടെ പഠന ക്ഷണക്കത്തിന് സർവകലാശാല അപേക്ഷിക്കും. അതുപയോഗിച്ച് സ്റ്റുഡന്റ് വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം; കേരളത്തിന് ഏറ്റവും അടുത്ത റഷ്യൻ കോൺസുലേറ്റ് ചെന്നൈയിലാണ്. രേഖകൾ MEA അപ്പോസ്റ്റിൽ ചെയ്യണം, കേരള വിദ്യാർത്ഥികൾ സാധാരണ NORKA Roots വഴി പോകുന്നു.
ട്വെറിലേക്കുള്ള യാത്ര
ഗൾഫ് ഹബ്ബ് വഴിയോ ഡൽഹി വഴിയോ മോസ്കോയിലേക്ക് പറക്കൂ, പിന്നെ ട്വെറിലേക്ക് തുടരൂ. എത്തിയ ശേഷം നിങ്ങളുടെ കുടിയേറ്റ രജിസ്ട്രേഷൻ സർവകലാശാല പൂർത്തിയാക്കും.
NEET ഫലം വന്ന ഉടൻ അപേക്ഷിക്കൂ, കാരണം ക്ഷണക്കത്തിനും വിസയ്ക്കും ആഴ്ചകൾ എടുക്കും. പൊതുവായ അഡ്മിഷൻ നടപടി പേജ് രേഖകൾ, NORKA Roots വഴിയുള്ള അപ്പോസ്റ്റിൽ, വിസ എന്നിവ വിശദമായി വിവരിക്കുന്നു.
ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റി റാങ്കിംഗും അംഗീകാരവും
ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റി റാങ്കിംഗ്, വേൾഡ് റാങ്കിംഗ്, റഷ്യയിലെ റാങ്കിംഗ് എന്നിവ കുടുംബങ്ങൾ തിരയാറുണ്ട്. Tver SMU-വിന് പരിശോധിക്കാവുന്ന റാങ്കിംഗ് ഞങ്ങൾ കണ്ടില്ല, അതിനാൽ ഒന്നും ഉദ്ധരിക്കുന്നില്ല; റഷ്യൻ ദേശീയ റേറ്റിംഗുകൾ രീതികൾ ഇടയ്ക്കിടെ മാറ്റുന്നു, ഏജന്റ് പേജുകൾ പട്ടികയുടെ പേരും വർഷവും അപൂർവമായേ പറയൂ. FMGE ഫലം അനുസരിച്ചുള്ള ഞങ്ങളുടെ റാങ്കിംഗിൽ, കുറഞ്ഞത് 300 പരീക്ഷാർത്ഥികളുള്ള 24 സർവകലാശാലകളിൽ Tver SMU 19-ാമതാണ്. ഇന്ത്യൻ വിദ്യാർത്ഥിക്ക് മൂന്ന് കാര്യങ്ങൾ കൂടുതൽ പ്രധാനമാണ്:
- NMC നിയമങ്ങൾ. കോഴ്സ് NMC ഫോറിൻ മെഡിക്കൽ ഗ്രാജ്വേറ്റ് ലൈസൻഷിയേറ്റ് റെഗുലേഷൻസ് 2021 പാലിക്കുന്നെങ്കിൽ മാത്രമേ ബിരുദം ഇന്ത്യയിൽ സാധുവാകൂ: ഇംഗ്ലീഷിൽ കുറഞ്ഞത് 54 മാസത്തെ പഠനം, അതേ സർവകലാശാലയിൽ 12 മാസത്തെ ഇന്റേൺഷിപ്പ്, റഷ്യയിൽ പ്രാക്ടീസ് ചെയ്യാനുള്ള ലൈസൻസിന് യോഗ്യത. NMC അംഗീകൃത സർവകലാശാലകളുടെ പട്ടിക സൂക്ഷിക്കുന്നില്ല, അതിനാൽ ഓരോ കാര്യത്തിനും Tver SMU-വിനോട് രേഖാമൂലമുള്ള സ്ഥിരീകരണം ചോദിക്കൂ. NMC നിയമങ്ങൾ കാണൂ.
- വേൾഡ് ഡയറക്ടറി ഓഫ് മെഡിക്കൽ സ്കൂൾസ്. Tver SMU-വിന്റെ WDOMS പട്ടികപ്പെടുത്തൽ ഞങ്ങൾക്ക് സ്ഥിരീകരിക്കാനായില്ല, അതിനാൽ നിങ്ങൾ തന്നെ പരിശോധിക്കൂ.
- FMGE ഫലങ്ങൾ, താഴെ, ഇവിടത്തെ ഇന്ത്യൻ ബിരുദധാരികൾ യഥാർത്ഥത്തിൽ എങ്ങനെ ചെയ്യുന്നു എന്ന് കാണിക്കുന്നു.
ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയത്തിന്റെ കാര്യത്തിൽ കൃത്യമായിരിക്കണം. ആറ് വർഷത്തിനും "programme taught with the use of English" എന്ന പ്രത്യേക പ്രോഗ്രാം വില ലിസ്റ്റ് കാണിക്കുന്നു, അഡ്മിഷൻ നിയമങ്ങളും ഇംഗ്ലീഷ് ഭാഷാ പ്രോഗ്രാമുകളെ പരാമർശിക്കുന്നു. "with use of English" എന്ന വാക്ക് എല്ലാ ലെക്ചറും ക്ലിനിക്കൽ റൊട്ടേഷനും ഇംഗ്ലീഷിലാണെന്ന് തെളിയിക്കുന്നില്ല. പണമടയ്ക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, ആശുപത്രി വർഷങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ ഓരോ വർഷത്തെയും പഠനഭാഷയുടെ രേഖാമൂലമുള്ള സ്ഥിരീകരണം Tver SMU-വിനോട് ചോദിക്കൂ.
ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയുടെ FMGE വിജയശതമാനം
NBEMS ഓരോ വിദേശ സർവകലാശാലയുടെയും FMGE ഫലം പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നു. 2020 മുതൽ 2025 ഡിസംബർ വരെയുള്ള ഏഴ് റിപ്പോർട്ടുകളിലും Tver SMU ബിരുദധാരികൾ റഷ്യൻ ശരാശരിക്ക് താഴെയാണ് ജയിച്ചത്. 2022-ൽ റഷ്യൻ ശരാശരി 26.0% ആയിരിക്കെ 18.6% ജയിച്ചു; 2023-ൽ 19.4%-നെതിരെ 14.0%; 2024-ൽ 29.5%-നെതിരെ 24.4%. 2025 ജൂണിൽ 18.1%-നെതിരെ 11.1% ജയിച്ചു, 2025 ഡിസംബറിൽ 30.9%-നെതിരെ 7.6% മാത്രം. 2022–2025 ആകെ എടുത്താൽ, റഷ്യ മൊത്തത്തിൽ ഏകദേശം 25% ആയിരിക്കെ, 1,854 പരീക്ഷാർത്ഥികളിൽ 17.2% പേരെ Tver SMU ജയിപ്പിച്ചു.
| സെഷൻ | എഴുതിയവർ | വിജയിച്ചവർ | വിജയ ശതമാനം |
|---|---|---|---|
| ഡിസംബർ 2025 | 157 | 12 | 7.6% |
| ജൂൺ 2025 | 180 | 20 | 11.1% |
| 2024 | 484 | 118 | 24.4% |
| 2023 | 501 | 70 | 14.0% |
| 2022 | 532 | 99 | 18.6% |
| 2021 | 520 | 100 | 19.2% |
| 2020 | 514 | 62 | 12.1% |
പട്ടിക വ്യക്തമാണ്. റഷ്യൻ ശരാശരിയുമായുള്ള അന്തരം മിക്ക റിപ്പോർട്ടുകളിലും ഏകദേശം 4 മുതൽ 7 പോയിന്റ് വരെയായിരുന്നു, 157 പരീക്ഷാർത്ഥികളിൽ 12 പേർ ജയിച്ച 2025 ഡിസംബറിൽ അത് 23 പോയിന്റായി വർധിച്ചു. കാരണങ്ങൾ ഞങ്ങൾക്കറിയില്ല: അധ്യാപനം, വിദ്യാർത്ഥികളുടെ പ്രവേശന നിലവാരം, പഠനഭാഷ, അല്ലെങ്കിൽ ബിരുദത്തിന് ശേഷമുള്ള തയ്യാറെടുപ്പ് എന്നിവയാകാം. സംഖ്യകൾ പറയുന്നത്, ട്വെർ ബിരുദധാരിക്ക് ആദ്യ ശ്രമത്തിൽ FMGE ജയിക്കാനുള്ള സാധ്യത റഷ്യൻ ശരാശരിയെക്കാൾ കുറവായിരുന്നു എന്നാണ്. ഫീസ് കാരണമോ മോസ്കോയോടുള്ള അടുപ്പം കാരണമോ Tver SMU തിരഞ്ഞെടുക്കുന്ന വിദ്യാർത്ഥി ഗൗരവമായ FMGE തയ്യാറെടുപ്പിനും വീണ്ടും എഴുതേണ്ടി വരാനുള്ള സാധ്യതയ്ക്കും ബജറ്റ് കരുതണം. പഴയ "MCI പാസിംഗ് റേഷ്യോ" ഇതേ കാര്യമാണ്: NMC ഏറ്റെടുക്കുന്നതിന് മുമ്പ് FMGE നടത്തിയിരുന്നത് മെഡിക്കൽ കൗൺസിൽ ഓഫ് ഇന്ത്യയ്ക്ക് വേണ്ടിയായിരുന്നു. മറ്റെല്ലാ സർവകലാശാലകളുമായും Tver SMU-വിനെ FMGE വിജയശതമാനം പേജിൽ താരതമ്യം ചെയ്യൂ.
ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെയും ട്വെറിലെയും സുരക്ഷ
മോസ്കോയ്ക്കും സെന്റ് പീറ്റേഴ്സ്ബർഗിനും ഇടയിലാണ് ട്വെർ. ഇത് റഷ്യയുടെ അതിർത്തി പ്രദേശങ്ങളിലൊന്നല്ല, നോർത്ത് കോക്കസസിലുമല്ല. Tver SMU-വിൽ ഇന്ത്യൻ വിദ്യാർത്ഥികൾ ഉൾപ്പെട്ട പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു സംഭവവും ഞങ്ങൾക്കറിയില്ല. ഭാവിയെക്കുറിച്ച് അത് ഉറപ്പായി ഒന്നും പറയുന്നില്ല, അതിനാൽ പതിവ് പ്രായോഗിക നടപടികൾ എടുക്കൂ:
- യാത്രയ്ക്ക് മുമ്പും റഷ്യയിലേക്കുള്ള ഓരോ മടക്കത്തിന് മുമ്പും mea.gov.in-ൽ നിലവിലെ അഡ്വൈസറി പരിശോധിക്കൂ.
- എത്തിയ ശേഷം മോസ്കോയിലെ ഇന്ത്യൻ എംബസിയിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യൂ; ട്വെർ മോസ്കോയോട് അടുത്താണ്, അതിനാൽ എംബസി എത്താവുന്ന ദൂരത്താണ്.
- ഹോസ്റ്റലിൽ എന്ത് സുരക്ഷയുണ്ടെന്ന് സർവകലാശാലയോട് ചോദിക്കൂ: പ്രവേശന കവാടത്തിലെ കാവൽ, പ്രവേശന നിയന്ത്രണം, ക്യാമറകൾ.
- റഷ്യൻ സൈന്യവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഒരു ജോലിയോ "കരാറോ" ഒരിക്കലും സ്വീകരിക്കരുത്.
ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയുടെ ഫീസ് ഘടന നേടൂ
നിലവിലെ ഫീസ് ലിസ്റ്റ്, ഹോസ്റ്റൽ വിവരങ്ങൾ, നിങ്ങളുടെ ഇൻടേക്കിനുള്ള അഡ്മിഷൻ സമയക്രമം എന്നിവ ഞങ്ങൾ അയയ്ക്കും.
കേരളത്തിലെ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ട്വെറിലെ ജീവിതം
ട്വെർ മോസ്കോ സമയം പാലിക്കുന്നു, ഇന്ത്യയെക്കാൾ 2.5 മണിക്കൂർ പിന്നിൽ. മോസ്കോയ്ക്കും സെന്റ് പീറ്റേഴ്സ്ബർഗിനും ഇടയിലാണ് ഇത്. ജനുവരിയിലെ ശരാശരി താപനില ഏകദേശം -7.0 °C, ജൂലൈയിൽ ഏകദേശം 19.0 °C (1991–2020 ശരാശരികൾ). ട്വെറിലെ ഇന്ത്യൻ വിദ്യാർത്ഥികളുടെ പരിശോധിച്ച എണ്ണമോ ഇന്ത്യൻ കടകളുടെ പട്ടികയോ ഞങ്ങൾ കണ്ടില്ല, അതിനാൽ നിലവിലെ വിദ്യാർത്ഥികളോട് ചോദിക്കൂ. റഷ്യയുടെ ഉൾപ്രദേശങ്ങളിൽ തണുപ്പുകാലം കഠിനമാണ്, ഒന്നാം വർഷം മുതൽ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് സാധാരണ ശരിയായ വിന്റർ ജാക്കറ്റ്, ബൂട്ട്, തെർമൽ വസ്ത്രങ്ങൾ എന്നിവ വേണം.
വിദ്യാർത്ഥി ജീവിതത്തെക്കുറിച്ച് ഏറ്റവും നല്ല ഉറവിടം അവിടെ ഇപ്പോൾ പഠിക്കുന്ന ഒരു വിദ്യാർത്ഥിയാണ്. ഉറപ്പിക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, ഇപ്പോഴത്തെ ഇന്ത്യൻ വിദ്യാർത്ഥികളുമായി, കഴിയുമെങ്കിൽ കേരളത്തിൽ നിന്നുള്ളവരുമായി, ബന്ധപ്പെടുത്താൻ Tver SMU-വിനോടോ ഞങ്ങളോടോ ആവശ്യപ്പെടൂ; ഹോസ്റ്റൽ അടുക്കള എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നു, അരിയും മസാലയും എവിടെ നിന്ന് വാങ്ങുന്നു, ക്ലിനിക്കൽ അധ്യാപനം ശരിക്കും ഇംഗ്ലീഷിലാണോ, FMGE-ക്ക് എങ്ങനെ തയ്യാറെടുത്തു എന്നിവ അവരോട് ചോദിക്കൂ. ക്ലിനിക്കൽ പരിശീലനം എന്നാൽ റഷ്യൻ സംസാരിക്കുന്ന രോഗികളോട് സംസാരിക്കലാണ്, അതിനാൽ ആദ്യ രണ്ട് വർഷം അടിസ്ഥാന റഷ്യൻ പഠിക്കുന്ന വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് കാര്യങ്ങൾ വളരെ എളുപ്പമാകും.
Tver SMU എവിടെയാണ്: മോസ്കോയിലേക്കുള്ള ദൂരം, അടുത്ത വിമാനത്താവളം, കേരളത്തിൽ നിന്ന് എത്തുന്ന വിധം
ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റി മോസ്കോയ്ക്കും സെന്റ് പീറ്റേഴ്സ്ബർഗിനും ഇടയിലുള്ള ട്വെറിൽ Sovetskaya str. 4-ലാണ്. ട്വെറിൽ നിന്ന് മോസ്കോയിലേക്ക് നേർരേഖയിൽ ഏകദേശം 160 കിലോമീറ്റർ ദൂരം, മെഡിക്കൽ സർവകലാശാലകളുള്ള റഷ്യൻ നഗരങ്ങളുടെ ഞങ്ങളുടെ ലിസ്റ്റിൽ മോസ്കോ കഴിഞ്ഞാൽ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ദൂരം. അതായത് വിദ്യാർത്ഥികൾ സാധാരണ ഒരു മോസ്കോ വിമാനത്താവളത്തിൽ ഇറങ്ങി ട്രെയിനിലോ റോഡിലോ ട്വെറിലേക്ക് തുടരും. യാത്രാ സമയം ഞങ്ങൾ പരിശോധിച്ചിട്ടില്ല, അതിനാൽ ഒന്നാം വർഷ വിദ്യാർത്ഥികളെ വിമാനത്താവളത്തിൽ സ്വീകരിക്കുമോ, എങ്ങനെ എന്ന് അന്താരാഷ്ട്ര ഓഫീസിനോട് ചോദിക്കൂ.
കേരളത്തിൽ നിന്ന് റഷ്യയിലേക്ക് നേരിട്ടുള്ള വിമാനമില്ല. കൊച്ചി, തിരുവനന്തപുരം അല്ലെങ്കിൽ കോഴിക്കോട് നിന്ന് ദുബായ്, ഷാർജ, അബുദാബി, ദോഹ അല്ലെങ്കിൽ ഡൽഹി വഴി മോസ്കോയിലേക്കും പിന്നെ ട്വെറിലേക്കുമാണ് സാധാരണ വഴി. ഡൽഹി–മോസ്കോ റൂട്ടിൽ എയ്റോഫ്ലോട്ട് ഏകദേശം ദിവസേന നോൺസ്റ്റോപ്പ് സർവീസ് നടത്തുന്നു. ട്വെർ സമയം മോസ്കോയുടേത് തന്നെയാണ്, അതിനാൽ കേരളത്തിലേക്ക് വിളിക്കുമ്പോൾ 2.5 മണിക്കൂർ വ്യത്യാസം ഓർത്താൽ മതി. സർവകലാശാലകൾ പേജിൽ എല്ലാ നഗരങ്ങളുടെയും ഭൂപടം കൂടി കാണാം.
സ്കോളർഷിപ്പുകൾ, സിലബസ്, കോഴ്സുകൾ
ഇന്ത്യൻ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ട്യൂഷൻ കുറയ്ക്കുന്ന ഒരു Tver SMU സ്കോളർഷിപ്പ് പൊതുവായി ഞങ്ങൾ കണ്ടില്ല, അതിനാൽ മുഴുവൻ ഫീസും അടയ്ക്കാൻ ആസൂത്രണം ചെയ്യൂ. റഷ്യൻ സർക്കാർ ക്വോട്ടാ പ്രോഗ്രാമിലൂടെ ഓരോ വർഷവും വിദേശ പൗരന്മാർക്ക് പരിമിതമായ സർക്കാർ ചെലവിലുള്ള സീറ്റുകൾ നൽകുന്നു; ഔദ്യോഗിക education-in-russia.com പോർട്ടലിലാണ് അപേക്ഷിക്കേണ്ടത്. മത്സരം കടുത്തതാണ്, മെഡിസിനിൽ സീറ്റുകൾ കുറവുമാണ്. ട്വെർ സ്കോളർഷിപ്പ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ഏതൊരു ഏജന്റിനോടും സർവകലാശാലയിൽ നിന്നുള്ള രേഖാമൂലമുള്ള രേഖ കാണിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെടൂ.
ജനറൽ മെഡിസിൻ പ്രോഗ്രാം ആറ് വർഷമാണ്, റഷ്യൻ ഫെഡറൽ സ്റ്റാൻഡേർഡ് പിന്തുടരുന്നു. ആറ് വർഷത്തെ സാധാരണ പദ്ധതി ഇങ്ങനെയാണ്; ഒപ്പിടുന്നതിന് മുമ്പ് ഇംഗ്ലീഷ് ഉപയോഗിക്കുന്ന പ്രോഗ്രാമിന്റെ Tver SMU-വിന്റെ സ്വന്തം കരിക്കുലം ചോദിക്കൂ:
| വർഷങ്ങൾ | പ്രധാന വിഷയങ്ങൾ |
|---|---|
| 1–2 | അനാട്ടമി, ഹിസ്റ്റോളജി, ഫിസിയോളജി, ബയോകെമിസ്ട്രി, ബയോളജി, ലാറ്റിൻ, റഷ്യൻ ഭാഷ |
| 3 | പാത്തോളജി, ഫാർമക്കോളജി, മൈക്രോബയോളജി, ഇന്റേണൽ ഡിസീസസ് പ്രൊപ്പഡ്യൂട്ടിക്സ്, ജനറൽ സർജറി |
| 4–5 | ഇന്റേണൽ മെഡിസിൻ, സർജറി, ഒബ്സ്റ്റട്രിക്സ് ആൻഡ് ഗൈനക്കോളജി, പീഡിയാട്രിക്സ്, ന്യൂറോളജി, സാംക്രമിക രോഗങ്ങൾ, സൈക്യാട്രി |
| 6 | ആശുപത്രികളിലെ ക്ലിനിക്കൽ റൊട്ടേഷനുകളും സ്റ്റേറ്റ് ഫൈനൽ പരീക്ഷകളും |
ആദ്യ വർഷങ്ങളിൽ അടിസ്ഥാന ശാസ്ത്രങ്ങളാണ്, പിന്നാലെ ക്ലിനിക്കൽ വിഷയങ്ങൾ, സീനിയർ വർഷങ്ങളിൽ ആശുപത്രി പരിശീലനവും. ഈ പേജ് ജനറൽ മെഡിസിൻ മാത്രമേ ഉൾക്കൊള്ളുന്നുള്ളൂ; വിദേശ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ഏതൊക്കെ പ്രോഗ്രാമുകൾ തുറന്നിട്ടുണ്ടെന്ന് സർവകലാശാലയോട് ചോദിക്കൂ.
സമാന സർവകലാശാലകളുമായി Tver SMU-വിന്റെ താരതമ്യം
Tver SMU ഷോർട്ട്ലിസ്റ്റ് ചെയ്യുന്ന കുടുംബങ്ങൾ സാധാരണ സമാന ഫീസുള്ള സർവകലാശാലകളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുന്നു. പട്ടികയിൽ ഒന്നാം വർഷ ട്യൂഷനും NBEMS റിപ്പോർട്ടുകളിലെ 2022–2025-ലെ ചേർത്തുള്ള FMGE വിജയശതമാനവുമാണ്.
| സർവകലാശാല | നഗരം | വർഷത്തെ ട്യൂഷൻ | FMGE 2022–2025 |
|---|---|---|---|
| Tver State Medical University | ട്വെർ | ₹4.9 ലക്ഷം (2026/27 ഉത്തരവ്) | 17.2% |
| Northern State Medical University | അർഖാൻഗെൽസ്ക് | ₹4.0 ലക്ഷം | 22.5% |
| Tambov State University named after G.R. Derzhavin | ടാംബോവ് | ₹4.0 ലക്ഷം (ഏജന്റ് കണക്ക്) | 27.4% |
| North Ossetian State Medical Academy | വ്ലാഡിക്കാവ്കാസ് | ₹4.1 ലക്ഷം | 22.4% |
പട്ടികയിലെ മറ്റ് മൂന്ന് സർവകലാശാലകളും ഏകദേശം ₹4 ലക്ഷം ഈടാക്കുന്നു, അത് ഇപ്പോൾ Tver SMU-വിനെക്കാൾ വർഷം ഏകദേശം ₹0.8 മുതൽ 0.9 ലക്ഷം വരെ കുറവാണ്. മൂന്നിനും കഴിഞ്ഞ നാല് വർഷത്തിൽ Tver SMU-വിനെക്കാൾ മെച്ചപ്പെട്ട ചേർത്തുള്ള FMGE ഫലമുണ്ടായിരുന്നു, അവയിൽ രണ്ടെണ്ണവും റഷ്യൻ ശരാശരിക്ക് താഴെയാണെങ്കിലും. മോസ്കോയിൽ നിന്ന് വെറും 160 കിലോമീറ്റർ അകലവും ഇംഗ്ലീഷ് ഉപയോഗിക്കുന്ന വലിയ പ്രവേശനവുമാണ് Tver SMU-വിന്റെ മേന്മകൾ. FMGE ഫലം അനുസരിച്ചുള്ള റാങ്കിംഗ് പൂർണ്ണമായി കാണൂ.
ബിരുദത്തിന് ശേഷം: FMGE, ഇന്റേൺഷിപ്പ്, കേരളത്തിലെ രജിസ്ട്രേഷൻ
ആറ് വർഷത്തിന് ശേഷം Tver SMU ജനറൽ മെഡിസിനിൽ റഷ്യൻ സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ് ഡിപ്ലോമ നൽകുന്നു. ഇന്ത്യയിൽ പ്രാക്ടീസ് ചെയ്യാൻ ബിരുദധാരി പിന്നെ ഇതൊക്കെ ചെയ്യണം:
- FMGE ജയിക്കണം; 2026 മുതൽ NBEMS വർഷത്തിൽ മൂന്ന് തവണ നടത്തുന്നു (ഇത് NExT കൊണ്ട് മാറ്റാൻ NMC ആലോചിക്കുന്നു, തീയതി ആയിട്ടില്ല).
- വിദേശ ബിരുദധാരികൾക്ക് NMC ആവശ്യപ്പെടുന്നതുപോലെ ഇന്ത്യയിൽ 12 മാസത്തെ മേൽനോട്ടത്തിലുള്ള ഇന്റേൺഷിപ്പ് പൂർത്തിയാക്കണം.
- കേരളത്തിൽ പ്രാക്ടീസ് ചെയ്യാൻ തിരുവിതാംകൂർ-കൊച്ചി മെഡിക്കൽ കൗൺസിലിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യണം.
രജിസ്ട്രേഷന് ശേഷം, മറ്റേതൊരു ഡോക്ടറെയും പോലെ ഇന്ത്യയിലെ ബിരുദാനന്തര സീറ്റുകൾക്കായി ബിരുദധാരികൾക്ക് NEET-PG എഴുതാം. റഷ്യയിലും പ്രാക്ടീസ് ചെയ്യാം, പക്ഷേ റഷ്യൻ അക്രഡിറ്റേഷനും നന്നായി റഷ്യൻ ഭാഷയും വേണം. ട്വെർ ബിരുദധാരികളുടെ FMGE വിജയശതമാനം ശരാശരിക്ക് താഴെയായതിനാൽ, ഡിപ്ലോമയ്ക്കും ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യ ശമ്പളത്തിനും ഇടയിൽ ഒരു വർഷമോ, വീണ്ടും എഴുതേണ്ടി വന്നാൽ അതിലധികമോ കണക്കാക്കൂ, അവർ എങ്ങനെ തയ്യാറെടുത്തു എന്ന് സീനിയർ വിദ്യാർത്ഥികളോട് ചോദിക്കൂ.
കേരളത്തിൽ നിന്നുള്ള വിദ്യാർത്ഥിക്ക് ഗുണങ്ങളും ദോഷങ്ങളും
| ഗുണങ്ങൾ | ദോഷങ്ങൾ |
|---|---|
| 2026/27-ലെ ഔദ്യോഗിക വില ഉത്തരവ്: ഒന്നാം വർഷം ഏകദേശം ₹4.9 ലക്ഷം, ആറ് വർഷത്തിന് ഒരു കണക്കായി ഏകദേശം ₹29 ലക്ഷം | 2020 മുതലുള്ള ഏഴ് റിപ്പോർട്ടുകളിലും FMGE വിജയശതമാനം റഷ്യൻ ശരാശരിക്ക് താഴെ; 2022–2025-ൽ 17.2% |
| ആറ് വർഷത്തിൽ ഓരോന്നിനും വിലയുള്ള, ഇംഗ്ലീഷ് ഉപയോഗിക്കുന്ന പ്രത്യേക പ്രോഗ്രാം | "With use of English" എല്ലാ ക്ലിനിക്കൽ അധ്യാപനവും ഇംഗ്ലീഷിലാണെന്ന് തെളിയിക്കുന്നില്ല; എഴുതി വാങ്ങൂ |
| 1936-ൽ സ്ഥാപിച്ച, ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിന് കീഴിലുള്ള പൊതു സർവകലാശാല | ഉത്തരവ് ഒന്നാം വർഷം മാത്രമേ നൽകുന്നുള്ളൂ; ഹോസ്റ്റൽ ഫീസ് കണ്ടെത്തിയില്ല; രണ്ട് വർഷത്തിൽ ഒന്നാം വർഷ ഫീസ് 350,000-ൽ നിന്ന് 430,000 റൂബിളായി ഉയർന്നു |
| മോസ്കോയിൽ നിന്ന് വെറും 160 കിലോമീറ്റർ, അതേ സമയമേഖല | 2025 ഡിസംബറിലെ ഫലം 7.6%, ഏഴ് റിപ്പോർട്ടുകളിലും ഏറ്റവും കുറഞ്ഞത് |
| അന്താരാഷ്ട്ര വിദ്യാർത്ഥികളുടെ വലിയ പ്രവേശനം: 2022–2025-ൽ 1,854 FMGE പരീക്ഷാർത്ഥികൾ | ഇന്ത്യൻ, മലയാളി വിദ്യാർത്ഥികളുടെ എണ്ണമില്ല; കേരളത്തിൽ നിന്ന് നേരിട്ടുള്ള വിമാനമില്ല |
ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയെക്കുറിച്ച് ഞങ്ങളോട് സംസാരിക്കൂ
Tver SMU നിങ്ങളുടെ NEET സ്കോറിനും ബജറ്റിനും പ്രതീക്ഷകൾക്കും ചേരുമോ എന്ന് ഞങ്ങൾ സത്യസന്ധമായി പറയും.
ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റി: പതിവ് ചോദ്യങ്ങൾ
ഇന്ത്യൻ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ MBBS ഫീസ് എത്രയാണ്?
2026 മേയ് 28-ലെ സർവകലാശാലയുടെ വില ഉത്തരവ് No. 458 2026/27 ഇംഗ്ലീഷ് ഉപയോഗിക്കുന്ന ജനറൽ മെഡിസിൻ പ്രോഗ്രാമിന്റെ ഒന്നാം വർഷത്തിന് 430,000 റൂബിൾ നൽകുന്നു, 15 ഒക്ടോബർ 2026-ലെ റഷ്യൻ സെൻട്രൽ ബാങ്ക് നിരക്കിൽ ഏകദേശം ₹4.9 ലക്ഷം. ഇതേ വിലയിൽ ആറ് വർഷം ഏകദേശം 2,580,000 റൂബിൾ, ഏകദേശം ₹29 ലക്ഷം, പക്ഷേ ഉത്തരവ് ഒന്നാം വർഷം മാത്രമേ നിശ്ചയിക്കുന്നുള്ളൂ, അതിനാൽ അതൊരു കണക്കായി കാണൂ. ഹോസ്റ്റൽ, ഭക്ഷണം, ഇൻഷുറൻസ്, വിമാനയാത്ര എന്നിവ അധികമാണ്.
ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ ഹോസ്റ്റൽ സൗകര്യങ്ങളും ഹോസ്റ്റൽ ഫീസും എന്താണ്?
ഹോസ്റ്റൽ ഫീസോ ഹോസ്റ്റലുകളുടെ വിവരണമോ ഞങ്ങൾക്ക് കണ്ടെത്താനായില്ല. ഫീസ്, മുറിയുടെ തരം, അടുക്കളകൾ, പെൺകുട്ടികളെ എങ്ങനെ താമസിപ്പിക്കുന്നു എന്നിവ അന്താരാഷ്ട്ര ഓഫീസിനോട് എഴുതി ചോദിക്കൂ, മുറികളുടെ പുതിയ ഫോട്ടോകളും ആവശ്യപ്പെടൂ.
ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ പ്രവേശനത്തിന് എത്ര NEET സ്കോർ വേണം?
നിങ്ങളുടെ വിഭാഗത്തിനുള്ള NEET-UG യോഗ്യതാ സ്കോർ വേണം: NEET-UG 2026-ൽ ജനറൽ, EWS ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾക്ക് 720-ൽ 213, SC, ST, OBC വിഭാഗങ്ങൾക്ക് 177 ആയിരുന്നു (2025-ൽ 144, 113). Tver SMU-വിന്റെ ഉയർന്ന കട്ട്-ഓഫ് ഞങ്ങൾ കണ്ടില്ല. പ്രവേശന പരീക്ഷയോ അഭിമുഖമോ കൂടിയുണ്ടോ എന്ന് ചോദിക്കൂ.
ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ MBBS NMC നിയമങ്ങൾ പാലിക്കുന്നുണ്ടോ, ഇംഗ്ലീഷിലാണോ പഠിപ്പിക്കുന്നത്?
ആറ് വർഷത്തിനും "with use of English" എന്ന പ്രത്യേക പ്രോഗ്രാം വില ലിസ്റ്റിലുണ്ട്, പക്ഷേ ആ വാക്ക് എല്ലാ ക്ലിനിക്കൽ അധ്യാപനവും ഇംഗ്ലീഷിലാണെന്ന് തെളിയിക്കുന്നില്ല. കോഴ്സ് മുഴുവൻ ഇംഗ്ലീഷിൽ, കുറഞ്ഞത് 54 മാസത്തെ പഠനം, അതേ സർവകലാശാലയിൽ 12 മാസത്തെ ഇന്റേൺഷിപ്പ് എന്നിവ NMC ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ഓരോ കാര്യത്തിനും വർഷം തിരിച്ച് രേഖാമൂലമുള്ള സ്ഥിരീകരണം വാങ്ങൂ.
ട്വെർ സ്റ്റേറ്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ കേരളത്തിൽ നിന്നുള്ള വിദ്യാർത്ഥികളുണ്ടോ, ട്വെറിൽ ഇന്ത്യൻ ഭക്ഷണം കിട്ടുമോ?
Tver SMU-വിലെ ഇന്ത്യൻ, മലയാളി വിദ്യാർത്ഥികളുടെ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച എണ്ണവും ട്വെറിലെ ഇന്ത്യൻ ഭക്ഷണത്തെക്കുറിച്ച് പരിശോധിച്ച വിവരവും ഞങ്ങൾ കണ്ടില്ല. 2022–2025-ൽ 1,854 ട്വെർ ബിരുദധാരികൾ പരീക്ഷയെഴുതിയെന്ന് FMGE റിപ്പോർട്ടുകൾ കാണിക്കുന്നു, അതിനാൽ ഇന്ത്യൻ വിദ്യാർത്ഥികളുണ്ട്. കേരളത്തിൽ നിന്നുള്ള ഇപ്പോഴത്തെ വിദ്യാർത്ഥികളുമായി ബന്ധപ്പെടുത്താൻ ഞങ്ങളോടോ സർവകലാശാലയോടോ ആവശ്യപ്പെടൂ.
ഉറവിടങ്ങൾ: 2026/27-ലെ ട്യൂഷനെക്കുറിച്ചുള്ള Tver SMU ഉത്തരവ് No. 458, 2026 മേയ് 28 (tvgmu.ru-വിലെ ഫീസ് പേജ്), 2024/25, 2025/26 എന്നിവയിലെ മുൻ വില ലിസ്റ്റുകളും (ഇന്റർനെറ്റ് ആർക്കൈവ് വഴി വായിച്ചത്); സർവകലാശാലയുടെ അഡ്മിഷൻ പേജ് (2026 ഏപ്രിലിലെ സ്നാപ്ഷോട്ട്), വിദേശ പൗരന്മാർക്കുള്ള അഡ്മിഷൻ നിയമങ്ങളുടെ ഭാഗം; സ്ഥാപിച്ച വർഷത്തിനും വിദ്യാർത്ഥികളുടെ എണ്ണത്തിനും വിക്കിപീഡിയ; വിലാസത്തിനും കോർഡിനേറ്റുകൾക്കും OpenStreetMap; NBEMS FMGE റിപ്പോർട്ടുകൾ 2020–2025; NMC FMGL റെഗുലേഷൻസ് 2021; 15 ഒക്ടോബർ 2026-ലെ റഷ്യൻ സെൻട്രൽ ബാങ്ക് നിരക്ക്.