കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജ്, വിളയോടി (ചിറ്റൂർ, പാലക്കാട്): MBBS ഫീസ്, 2026-ലെ കട്ട് ഓഫ്, സീറ്റുകൾ
പാലക്കാട് ജില്ലയിൽ ചിറ്റൂരിനടുത്ത് വിളയോടിയിലുള്ള കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജിന് 150 MBBS സീറ്റുണ്ട്; 2025-ലെ കേരള ഉത്തരവിലെ കുറഞ്ഞ ഫീസുകളിൽ ഒന്നാണ് ഇവിടെ: ജനറൽ സീറ്റിന് വർഷം ₹8,27,169. 2026-ൽ ഇവിടത്തെ ജനറൽ സ്റ്റേറ്റ്-മെറിറ്റ് സീറ്റുകൾ ആദ്യ അലോട്ട്മെന്റിൽ KEAM റാങ്ക് 7,795-ലും രണ്ടാമത്തേതിൽ 8,884-ലും തീർന്നു; പാലക്കാട്ടെ നാല് സെൽഫ് ഫിനാൻസിംഗ് കോളേജുകളിൽ ഏറ്റവും നേരത്തേ അടച്ചത് ഇതാണ്.
ചുരുക്കത്തിൽ: വിളയോടിയിലെ (ചിറ്റൂർ, പാലക്കാട്) കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജ്, 2025-26-ൽ Fee Regulatory Committee ഉത്തരവ് പ്രകാരം ജനറൽ MBBS സീറ്റിന് വർഷം ₹8,27,169 ഈടാക്കി, 54 മാസത്തെ പഠനത്തിന് ഏകദേശം ₹37.2 ലക്ഷം; NRI സീറ്റിന് വർഷം ₹22,74,006. 2026-27-ൽ കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജിന് 150 MBBS സീറ്റുണ്ട്; 2026-ലെ അവസാന സ്റ്റേറ്റ്-മെറിറ്റ് സീറ്റുകൾ KEAM റാങ്ക് 7,795 (റൗണ്ട് 1), 8,884 (റൗണ്ട് 2) എന്നിവയ്ക്ക് പോയി. ഒരു റഷ്യൻ സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ ആറ് വർഷത്തിന് ട്യൂഷൻ ഏകദേശം ₹16–32 ലക്ഷമാണ്.

കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജ് കട്ട് ഓഫ്: 2026-ലെ KEAM റാങ്കുകൾ
2026-ലെ ആദ്യ CEE അലോട്ട്മെന്റിൽ കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജിലെ അവസാന ജനറൽ സ്റ്റേറ്റ്-മെറിറ്റ് സീറ്റ് KEAM റാങ്ക് 7,795-നും രണ്ടാമത്തേതിൽ 8,884-നുമാണ് പോയത്. കൊല്ലത്തെ അസീസിയ റൗണ്ട് 2-ൽ തൊട്ടുമുമ്പ് (8,375) അടച്ചു, പാലക്കാട്ടെ തന്നെ P K ദാസ് അതിനുശേഷം (9,262).
ഇവ KEAM മെഡിക്കൽ ലിസ്റ്റിലെ റാങ്കുകളാണ്; കേരളത്തിലെ ഉദ്യോഗാർത്ഥികളുടെ NEET-UG റാങ്കിൽ നിന്നാണ് CEE ഇത് തയ്യാറാക്കുന്നത്. കമ്മ്യൂണിറ്റി ക്വാട്ടകൾക്കും NRI ക്വാട്ടയ്ക്കും CEE പട്ടികകളിൽ സ്വന്തം അവസാന റാങ്കുകളുണ്ട്, പിന്നീടുള്ള റൗണ്ടുകൾ ഈ സംഖ്യ ഏതാനും നൂറ് റാങ്ക് മാറ്റാം.
കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജ് MBBS ഫീസ് ഘടന
കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജിലെ വാർഷിക ട്യൂഷൻ നിശ്ചയിക്കുന്നത് Fee Regulatory Committee ആണ്. 2025-26-ൽ G.O.(Ms) No. 354/2025/H&FWD ഇത് ജനറൽ സീറ്റിന് ₹8,27,169 എന്ന് പട്ടികപ്പെടുത്തുന്നു. ഉത്തരവിലെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ജനറൽ ഫീസ് ₹8,10,175-ഉം ഏറ്റവും ഉയർന്നത് ₹9,31,118-ഉം ആണ്; NRI ഫീസ് ഉത്തരവിലെ എല്ലാ കോളേജിലും ₹22,74,006 ആണ്.
| ഇനം | ജനറൽ സീറ്റ് | NRI സീറ്റ് |
|---|---|---|
| വർഷത്തെ ട്യൂഷൻ, 2025-26 | ₹8,27,169 | ₹22,74,006 |
| 54 മാസത്തെ ട്യൂഷൻ (× 4.5) | ഏകദേശം ₹37.2 ലക്ഷം | ഏകദേശം ₹1.02 കോടി |
| ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ കേരള ഫീസുമായി താരതമ്യം, 54 മാസം | ഏകദേശം ₹0.8 ലക്ഷം കൂടുതൽ | സമം |
കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജ് ഒരു ഓപ്ഷനായി രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുംമുമ്പ്, 2026-27-ലെ കോളേജിന്റെ പൂർണ്ണ ഫീസ് ഷെഡ്യൂൾ രേഖാമൂലം വാങ്ങുക: ഹോസ്റ്റൽ, മെസ്, ഏതെങ്കിലും സ്പെഷ്യൽ ഫീസ്, യൂണിവേഴ്സിറ്റി, പരീക്ഷാ ഫീസുകൾ, കോഷൻ ഡെപ്പോസിറ്റ്, കൂടാതെ ഇന്റേൺഷിപ്പ് വർഷത്തിന് ഒന്നും ഈടാക്കുന്നില്ല എന്ന സ്ഥിരീകരണവും.
കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജിന് പകരം റഷ്യൻ യൂണിവേഴ്സിറ്റി തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ കാരണം
മിക്ക കുടുംബങ്ങളും ഞങ്ങളോട് ചോദിക്കുന്ന താരതമ്യം ഇതാണ്, ഔദ്യോഗിക ഉത്തരവുകളിലെ കണക്കുകളോടെ ഓരോ കാര്യമായി.
റാങ്കിന്റെ മത്സരമില്ല
2026-ൽ കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജ് 8,884 വരെയുള്ള റാങ്കുകൾ മാത്രമേ എടുത്തുള്ളൂ. റഷ്യൻ സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി NEET-UG ക്വാളിഫൈയിംഗ് മാർക്കും 12-ാം ക്ലാസിലെ ഫിസിക്സ്, കെമിസ്ട്രി, ബയോളജി എന്നിവയിൽ 50%-വും (സംവരണ വിഭാഗങ്ങൾക്ക് 40%) നോക്കിയാണ് പ്രവേശനം നൽകുന്നത്. സ്റ്റേറ്റ് റാങ്ക് ലിസ്റ്റില്ല, റൗണ്ടുകൾക്കായി കാത്തിരിപ്പുമില്ല.
മൊത്തം ട്യൂഷൻ കുറവ്
റഷ്യൻ സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ ആറ് വർഷത്തെ ട്യൂഷൻ; കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ ജനറൽ സീറ്റിന് 54 മാസത്തേക്ക് ഏകദേശം ₹37.2 ലക്ഷം. ഈ വ്യത്യാസം കൊണ്ട് സാധാരണ കോഴ്സ് മുഴുവനുമുള്ള ഹോസ്റ്റലും വിമാനയാത്രയും നടക്കും.
പറക്കും മുമ്പേ വില അറിയാം
വിദേശ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുള്ള ഫീസ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയുടെ വില ഉത്തരവിൽ നിശ്ചയിച്ച് ഓരോ വർഷത്തേതും നിങ്ങളുടെ കരാറിൽ എഴുതിച്ചേർക്കും. കേരളത്തിൽ Fee Regulatory Committee ഫീസ് വീണ്ടും നിശ്ചയിക്കും, ഹോസ്റ്റൽ, സ്പെഷ്യൽ ഫീസുകൾ അതിനു പുറമേയും.
സുതാര്യമായ പേയ്മെന്റ്
ഫീസ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയുടെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടിലേക്ക്, അവരുടെ ഇൻവോയ്സ് പ്രകാരം അടയ്ക്കും. ക്യാപിറ്റേഷൻ ഇല്ല, മാനേജ്മെന്റ് സീറ്റിനുള്ള പണമില്ല, ഇടനിലക്കാരന് ബുക്കിംഗ് തുകയുമില്ല.
വർഷം നഷ്ടമാകില്ല
പല റഷ്യൻ യൂണിവേഴ്സിറ്റികളും ഒക്ടോബറിലും നവംബറിലും ഇന്ത്യൻ വിദ്യാർത്ഥികളെ എടുക്കുന്നു. അവസാന KEAM റൗണ്ടിൽ സീറ്റ് കിട്ടാതെ പോയ വിദ്യാർത്ഥിക്കും അതേ അക്കാദമിക് വർഷം തന്നെ മെഡിസിൻ തുടങ്ങാം.
ഫലം നോക്കി തിരഞ്ഞെടുക്കാം
ഞങ്ങളുടെ പട്ടികയിലെ ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയമുള്ള 54 യൂണിവേഴ്സിറ്റികളിൽ നിന്ന് ഓരോന്നിന്റെയും FMGE ഫലം കണ്ട് തിരഞ്ഞെടുക്കാം; മികച്ചവയിൽ മൂന്നിൽ ഒന്നിലധികം പേർ ജയിക്കുന്നു. കേരളത്തിൽ, പിന്നിലെ റാങ്കിൽ ബാക്കിയുള്ള സീറ്റ് എടുക്കേണ്ടിവരും.
റഷ്യ തരാത്തത്: വീട്ടിലെ ഭക്ഷണം, പഠനകാലത്ത് ഒരു കേരള ആശുപത്രി, പരീക്ഷയില്ലാത്ത ലൈസൻസ്. വിദേശ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ ഓരോ ബിരുദധാരിയും FMGE (പിന്നീട് NExT) ജയിക്കുകയും ഇന്ത്യയിൽ ഒരു വർഷം ഇന്റേൺഷിപ്പ് ചെയ്യുകയും വേണം. FMGE ഫലം മികച്ച യൂണിവേഴ്സിറ്റി തിരഞ്ഞെടുക്കുക, ആദ്യ വർഷം മുതൽ പരീക്ഷയ്ക്ക് തയ്യാറെടുക്കുക.
പാലക്കാട്ട് റാങ്ക് 9,000-ത്തിന് അടുത്താണോ?
പാലക്കാട്ടെ നാല് കോളേജുകളെയും ഒരു റഷ്യൻ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയെയും കോഴ്സ് മുഴുവനുമുള്ള ചെലവിൽ, രൂപയിൽ, ഞങ്ങൾ താരതമ്യം ചെയ്യും.
കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജിന് അടുത്ത് അടച്ച കോളേജുകൾ, 2026
റാങ്ക് കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജിന് അടുത്താണെങ്കിൽ താഴെയുള്ള കോളേജുകളിലും സീറ്റ് കിട്ടിയേക്കാം, അല്ലെങ്കിൽ തൊട്ടുമുമ്പ് നഷ്ടമായേക്കാം. ജനറൽ സ്റ്റേറ്റ്-മെറിറ്റ് സീറ്റുകൾ റൗണ്ട് 2-ൽ തീർന്ന ക്രമത്തിലാണ് അവ ചേർത്തിരിക്കുന്നത്.
| സെൽഫ് ഫിനാൻസിംഗ് കോളേജ് | അവസാന റാങ്ക്, റൗണ്ട് 1 | അവസാന റാങ്ക്, റൗണ്ട് 2 |
|---|---|---|
| SUT, വട്ടപ്പാറ | 6,233 | 7,084 |
| SNIMS, ചാലക്ക | 6,873 | 7,375 |
| അസീസിയ, മീയണ്ണൂർ | 6,955 | 8,375 |
| കരുണ, വിളയോടി | 7,795 | 8,884 |
| P K ദാസ്, വാണിയംകുളം | 8,457 | 9,262 |
| മൗണ്ട് സിയോൺ, അടൂർ | 8,105 | 9,275 |
| കേരള മെഡിക്കൽ കോളേജ്, മാങ്ങോട് | 8,087 | 9,742 |
കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജിലെ സീറ്റുകളും പ്രവേശനവും
സ്റ്റേറ്റ് സീറ്റ്-മാട്രിക്സ് ഉത്തരവുകൾ പ്രകാരം കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജിന് 2026-27-ൽ 150 MBBS സീറ്റുണ്ട്. പാലക്കാട് ടൗണിന് തെക്കുകിഴക്ക്, ചിറ്റൂർ ഭാഗത്താണ് കോളേജ്; കൊച്ചിയെക്കാൾ കോയമ്പത്തൂരിനോടാണ് ഇതിന് അടുപ്പം. സ്റ്റേറ്റ്-ക്വാട്ടയിലെ എല്ലാ സീറ്റും KEAM മെഡിക്കൽ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് അനുസരിച്ച് CEE Kerala ആണ് അലോട്ട് ചെയ്യുന്നത്: NEET-UG, മെഡിക്കൽ കോഴ്സോടെയുള്ള KEAM അപേക്ഷ, NEET സ്കോർ അപ്ലോഡ്, റാങ്ക് ലിസ്റ്റ്, ഓപ്ഷൻ രജിസ്ട്രേഷൻ, അലോട്ട്മെന്റ്. NRI സീറ്റുകൾ സ്പോൺസർ രേഖകളോടെ CEE NRI പ്രക്രിയ വഴിയാണ്. സ്റ്റേറ്റ്-ക്വാട്ട സീറ്റിന്റെ ഏക തെളിവ് CEE-യുടെ അലോട്ട്മെന്റ് മെമ്മോയാണ്; ഏജന്റിന് നൽകുന്ന ഒരു "കൺഫർമേഷൻ തുക"യ്ക്കും അതിന് പകരമാകാൻ കഴിയില്ല.
കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജ് ആണോ റഷ്യയിലെ MBBS ആണോ?
റാങ്ക് കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജിന് അടുത്തുള്ള ഒരു കുടുംബത്തിന്, കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജ് അല്ലെങ്കിൽ ഒന്നുമില്ല എന്നതല്ല തിരഞ്ഞെടുപ്പ്. റൗണ്ടിനെ ആശ്രയിക്കുന്ന ഒരു കേരള സീറ്റിന് ഏകദേശം ₹37.2 ലക്ഷം നൽകണോ, NEET ക്വാളിഫൈയിംഗ് മാർക്കിൽ പ്രവേശനം തരുന്ന ഒരു റഷ്യൻ സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി തിരഞ്ഞെടുക്കണോ എന്നതാണ് ചോദ്യം.
| ഓപ്ഷൻ | വർഷത്തെ ട്യൂഷൻ | കോഴ്സ് മുഴുവൻ ട്യൂഷൻ | കൂടാതെ വേണ്ടത് |
|---|---|---|---|
| കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജ്, ജനറൽ സീറ്റ് | ₹8.3 ലക്ഷം | ഏകദേശം ₹37.2 ലക്ഷം (54 മാസം) | ഏകദേശം 8,900-നുള്ളിൽ KEAM റാങ്ക് |
| Chuvash State University (റഷ്യ) | ₹2.8 ലക്ഷം | ഏകദേശം ₹16.6 ലക്ഷം (6 വർഷം) | ഹോസ്റ്റൽ, ഭക്ഷണം, വിമാനയാത്ര, തിരിച്ചെത്തിയ ശേഷം FMGE |
| Mordovia State University (റഷ്യ) | ₹4.0 ലക്ഷം | ഏകദേശം ₹24 ലക്ഷം (6 വർഷം) | ഇതുതന്നെ; FMGE 32.0% (2022–25) |
| Kazan State Medical University (റഷ്യ) | ₹5.4 ലക്ഷം | ഏകദേശം ₹32 ലക്ഷം (6 വർഷം) | ഇതുതന്നെ; FMGE 30.5% (2022–25) |
റഷ്യൻ ബിരുദം നാട്ടിൽ ഉപകരിക്കുമോ എന്ന് തീരുമാനിക്കുന്നത് മൂന്ന് നിയമങ്ങളാണ്. NMC Foreign Medical Graduate Licentiate Regulations 2021 പ്രകാരം ഇംഗ്ലീഷിൽ കുറഞ്ഞത് 54 മാസത്തെ പഠനം, അതേ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ 12 മാസത്തെ ഇന്റേൺഷിപ്പ്, റഷ്യയിൽ പ്രാക്ടീസ് ചെയ്യാനുള്ള ലൈസൻസ് എന്നിവ വേണം; അതിനുശേഷം ബിരുദധാരി FMGE (പകരം വരുന്നത് NExT) ജയിക്കുകയും ഇന്ത്യയിൽ 12 മാസം കൂടി ഇന്റേൺഷിപ്പ് ചെയ്യുകയും വേണം. 2022–2025-ൽ എല്ലാ റഷ്യൻ യൂണിവേഴ്സിറ്റികളിലുമായി ഏകദേശം നാലിൽ ഒരാൾ FMGE ജയിച്ചു, എന്നാൽ വ്യത്യാസം വലുതാണ്: Orenburg 38.6%, Privolzhsky 36.9%, Smolensk 35.4%, Mordovia 32.0%; മറ്റു പലതും 15%-ൽ താഴെയാണ്. മുഴുവൻ പട്ടിക ഞങ്ങളുടെ FMGE വിജയശതമാന പേജിൽ ഉണ്ട്.
പാലക്കാട് ജില്ലയിൽ നാല് സെൽഫ് ഫിനാൻസിംഗ് MBBS കോളേജുകളുണ്ട്, സംസ്ഥാന ലിസ്റ്റിൽ എല്ലാം വൈകിയാണ് നിറയുന്നത്: വിളയോടിയിലെ കരുണ (റൗണ്ട് 2-ൽ 8,884), വാണിയംകുളത്തെ P K ദാസ് (9,262), മാങ്ങോട്ടെ കേരള മെഡിക്കൽ കോളേജ് (9,742), വാളയാറിലെ PIMS (10,842). ജില്ലയിലെ സർക്കാർ കോളേജായ ഗവൺമെന്റ് മെഡിക്കൽ കോളേജ്, പാലക്കാട് ഒരു പ്രത്യേക സംവരണ രീതി പിന്തുടരുന്നു. വിളയോടിക്ക് ഏറ്റവും അടുത്തുള്ളത് കോയമ്പത്തൂർ വിമാനത്താവളമാണ് (CJB). തൃശ്ശൂരിൽ കൺസൾട്ടന്റിനെ എങ്ങനെ തിരഞ്ഞെടുക്കാം എന്നതും കാണുക.
സെൽഫ് ഫിനാൻസിംഗ് കോളേജിൽ പണമടയ്ക്കും മുമ്പ്
ഈ കോളേജ് ആയാലും മറ്റൊന്നായാലും, ഫീസ് അടയ്ക്കും മുമ്പ് അഞ്ച് കാര്യങ്ങൾ രേഖാമൂലം ചോദിക്കുക. ഒന്നാമത്, 2026-27-ലെ പൂർണ്ണ ഫീസ് ഷെഡ്യൂൾ, ട്യൂഷൻ മാത്രമല്ല: ഹോസ്റ്റൽ, മെസ്, സ്പെഷ്യൽ ഫീസ്, യൂണിവേഴ്സിറ്റി, പരീക്ഷാ ഫീസ്, കോഷൻ ഡെപ്പോസിറ്റ്. രണ്ടാമത്, 2026 ജൂലൈയിലെ ഉത്തരവ് ആവശ്യപ്പെടുന്നതുപോലെ ഇന്റേൺഷിപ്പ് മാസങ്ങൾക്ക് ഫീസ് ഈടാക്കുന്നില്ല എന്ന സ്ഥിരീകരണം. മൂന്നാമത്, ബോണ്ട് അല്ലെങ്കിൽ സെക്യൂരിറ്റി ഡെപ്പോസിറ്റ് നിബന്ധനകൾ. നാലാമത്, പിന്നീടുള്ള ഒരു റൗണ്ടിന് ശേഷം കോഴ്സ് വിട്ടാലുള്ള റീഫണ്ട് നിയമം. അഞ്ചാമത്, ക്ലിനിക്കൽ പോസ്റ്റിംഗുകൾക്കുള്ള ഹോസ്റ്റലിലെ ദൂരവും യാത്രാസൗകര്യവും. ഇതേ അഞ്ച് ചോദ്യങ്ങൾ റഷ്യൻ യൂണിവേഴ്സിറ്റിക്കും ബാധകമാണ്; അവിടെ ഇംഗ്ലീഷിലുള്ള കരാറും വിദേശ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുള്ള വില ഉത്തരവും കൂടി ചോദിക്കണം. രണ്ടും കടലാസിൽ താരതമ്യം ചെയ്യുന്ന കുടുംബങ്ങൾ സാധാരണ ഒരാഴ്ചയ്ക്കുള്ളിൽ തീരുമാനിക്കും; വാഗ്ദാനങ്ങൾ താരതമ്യം ചെയ്യുന്ന കുടുംബങ്ങൾ സാധാരണ വൈകിയാണ് തീരുമാനിക്കുന്നത്.
കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജിനെ രണ്ട് റഷ്യൻ യൂണിവേഴ്സിറ്റികളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യൂ
ആറ് വർഷത്തെ പൂർണ്ണ ചെലവ്, FMGE ഫലങ്ങൾ, നിങ്ങളുടെ റാങ്കിൽ ഇനിയും തുറന്നിരിക്കുന്ന കേരള കോളേജുകൾ എന്നിവ നിങ്ങളുടെ WhatsApp-ലേക്ക് അയയ്ക്കും.
കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജ്: രക്ഷിതാക്കൾ ചോദിക്കുന്നത്
കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജിലെ MBBS ഫീസ് എത്രയാണ്?
2025-26-ൽ Fee Regulatory Committee ജനറൽ സീറ്റിന് വർഷം ₹8,27,169-ഉം NRI സീറ്റിന് ₹22,74,006-ഉം നിശ്ചയിച്ചു. 54 മാസത്തേക്ക് ജനറൽ സീറ്റിന് ട്യൂഷൻ ഏകദേശം ₹37.2 ലക്ഷമാണ്; ഹോസ്റ്റലും മറ്റ് ഫീസുകളും അധികമാണ്.
2026-ൽ കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജ് കട്ട് ഓഫ് എത്രയായിരുന്നു?
അവസാന ജനറൽ സ്റ്റേറ്റ്-മെറിറ്റ് സീറ്റ് റൗണ്ട് 1-ൽ KEAM റാങ്ക് 7,795-നും റൗണ്ട് 2-ൽ 8,884-നും പോയി.
കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ എത്ര MBBS സീറ്റുണ്ട്?
2026-27-ൽ 150 സീറ്റ്.
കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജ് എവിടെയാണ്?
പാലക്കാട് ജില്ലയിൽ ചിറ്റൂരിനടുത്ത് വിളയോടിയിൽ, പാലക്കാട് ടൗണിന് തെക്കുകിഴക്ക്.
റഷ്യയിലെ MBBS കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജിനെക്കാൾ ചെലവ് കുറവാണോ?
ട്യൂഷനിൽ അതെ: ഒരു റഷ്യൻ സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ ആറ് വർഷത്തിന് ഏകദേശം ₹16–32 ലക്ഷം, കരുണ മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ 54 മാസത്തിന് ഏകദേശം ₹37.2 ലക്ഷം. തീരുമാനിക്കും മുമ്പ് ഹോസ്റ്റൽ, വിമാനയാത്ര, FMGE തയ്യാറെടുപ്പ് എന്നിവ കൂടി ചേർക്കുക.
കേരളത്തിലെ എല്ലാ കോളേജുകളും സീറ്റ്, ഫീസ്, അവസാന റാങ്ക് എന്നിവയോടെ ഒരു പട്ടികയിൽ കേരളത്തിലെ മെഡിക്കൽ കോളേജുകൾ പേജിൽ ഉണ്ട്.
ഉറവിടങ്ങൾ: G.O.(Ms) No. 354/2025/H&FWD (Fee Regulatory Committee ഉത്തരവ് FRC 50/25); G.O.(Rt) No. 2326/2026/H&FWD; 2026-27-ലെ കേരള സർക്കാർ സീറ്റ്-മാട്രിക്സ് ഉത്തരവുകൾ; ആദ്യ, രണ്ടാം അലോട്ട്മെന്റുകളുടെ CEE Kerala അവസാന റാങ്ക് പട്ടികകൾ 2026; NMC FMGL Regulations 2021; NBEMS FMGE റിപ്പോർട്ടുകൾ 2022–2025; റഷ്യൻ യൂണിവേഴ്സിറ്റി വില ഉത്തരവുകൾ.